Jio Phone : स्वस्त 5G फोन लॉन्च करण्याच्या तयारीत Jio, जाणून घ्या कधी होणार लॉन्च?


दरवर्षी रिलायन्स इंडस्ट्रीजची वार्षिक सर्वसाधारण सभा असते आणि या बैठकीत कंपनी कोणत्या ना कोणत्या नवीन उत्पादनाची घोषणा करते. रिलायन्स एजीएम 2023 च्या आधीही चर्चा तीव्र झाली आहे की यावर्षी कंपनी Jio Phone 5G संदर्भात मोठी घोषणा करू शकते. गेल्या वर्षी AGM 2022 पासून, या डिव्हाइसशी संबंधित अनेक लीक समोर आले आहेत आणि आता भारतीय BIS प्रमाणन वेबसाइटवर दोन नवीन Jio मोबाइल फोन स्पॉट झाले आहेत आणि हे स्पष्ट संकेत आहे की कंपनी लवकरच दोन नवीन हँडसेट बाजारात आणणार आहे.

टिपस्टर मुकुल शर्माने प्रथम BIS प्रमाणन साइटवरील सूचीचा स्क्रीनशॉट X (ट्विटर) वर पोस्ट करून (ट्विट करून) शेअर केला. रिलायन्स जिओचे हे दोन आगामी मॉडेल्स नोएडामध्ये तयार करण्यात आले आहेत, अशा सूची पाहून अनेक गोष्टी स्पष्ट झाल्या आहेत.

दरम्यान Jio Phone 5G गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये BIS सर्टिफिकेशन साइटवर दिसला होता आणि कंपनीच्या या स्वस्त 5G फोनचीही माहिती भारतात तयार करण्यात आली होती.

नवीनतम BIS सूचीमध्ये नमूद केलेल्या दोन फोनचे मॉडेल क्रमांक JBV161W1 आणि JBV162W1 आहेत. या क्षणी, एक गोष्ट स्पष्ट नाही की हे दोन्ही मॉडेल कंपनीच्या आगामी Jio Phone 5G च्या दोन प्रकारातील आहेत की नवीन उपकरणे आहेत.

Reliance Jio च्या या परवडणाऱ्या 5G फोनचे अनेक फोटो आतापर्यंत लीक झाले आहेत, अशी अपेक्षा आहे की हा डिवाइस कंपनीच्या AGM 2023 मध्ये या महिन्याच्या अखेरीस लॉन्च केला जाऊ शकतो. असे झाल्यास हा भारतातील सर्वात स्वस्त 5G फोन ठरू शकतो.

90Hz रिफ्रेश रेटसह 6.5-इंच एचडी प्लस स्क्रीन या आगामी फोनमध्ये आढळू शकते, तसेच स्नॅपड्रॅगन 480 चिपसेट वेग आणि मल्टीटास्किंगसाठी वापरला जाऊ शकतो.

फोनच्या मागील बाजूस 18W फास्ट चार्ज सपोर्टसह 5000 mAh बॅटरी आणि ड्युअल रियर कॅमेरा सेटअप दिला जाऊ शकतो. फोनच्या मागील पॅनलवर 13-मेगापिक्सलचा प्राथमिक सेन्सर आणि 2-मेगापिक्सलचा दुय्यम कॅमेरा आणि समोर 8-मेगापिक्सलचा सेल्फी कॅमेरा असू शकतो.