कारचे स्पीडोमीटर अचानक काम करणे बंद झाल्यास Google करेल मदत, करा ही सेटिंग


अनेकवेळा गाडी चालवताना, रस्त्यावरील वेगमर्यादेचा बोर्ड पाहून आपण सगळेच स्पीडोमीटरकडे बघतो, पण गाडीचा स्पीडोमीटर अचानक काम करणे बंद झाल्यावर काय होते याचा कधी विचार केला आहे का? अशा परिस्थितीत, तुम्हाला कसे कळेल की कोणत्या वेगाने धावत आहे, जर वेग रस्त्यावर नमूद केलेल्या मर्यादेपेक्षा जास्त असेल, तर चलानची पूर्ण शक्यता आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर तुमच्यासोबत अशी परिस्थिती उद्भवली तर Google तुमची मदत करेल.

यूजर्सच्या या समस्येवर मात करण्यासाठी गुगलकडे एक अप्रतिम अॅप आहे आणि या अॅपचे नाव आहे गुगल मॅप्स. हे अॅप तुम्हाला केवळ मार्ग दाखवण्यातच मदत करत नाही, तर आता यात एक वैशिष्ट्य देखील आहे, जे तुम्हाला गाडी चालवताना तुमच्या कारच्या वेगाची माहिती देण्यास मदत करते.

पण आता तुम्ही विचार करत असाल की गुगल मॅपमध्ये असे फीचर आहे, मग हे फीचर कुठे लपले आहे? हे वैशिष्ट्य कसे सक्षम करायचे, तुम्हाला अनेक प्रश्न असतील, तर या सर्व प्रश्नांची सविस्तर उत्तरे देऊ की तुम्ही Google Maps स्पीडोमीटर वैशिष्ट्य कसे सक्षम करू शकता.

याप्रमाणे अनेबल करा Google मॅप्स स्पीडोमीटर

  • तुमच्या कारचा स्पीडोमीटर अचानक काम करणे बंद करत असेल, तर तुम्हाला आधी घाबरण्याची गरज नाही, तुम्हाला फक्त फोनवर गुगल मॅप उघडायचे आहे.
  • Google मॅप उघडल्यानंतर, तुम्हाला अॅपच्या वरच्या उजव्या बाजूला दिसणाऱ्या तुमच्या प्रोफाइल फोटोवर टॅप करावे लागेल.
  • प्रोफाईल फोटोवर टॅप करताच तुमच्या समोर अनेक ऑप्शन ओपन होतील, तुम्हाला खालच्या बाजूला सेटिंग्जचा पर्याय दिसेल.
  • सेटिंग्जवर टॅप केल्यानंतर, तुम्हाला नेव्हिगेशन पर्यायावर जावे लागेल, त्यानंतर तुम्हाला ड्रायव्हिंग पर्यायामध्ये स्पीडोमीटरचा पर्याय दिसेल. येथून हे वैशिष्ट्य अनेबल करा.

वर नमूद केलेल्या स्टेप्स फॉलो केल्यानंतर, पुढच्या वेळी गाडी चालवताना तुम्ही Google Maps च्या मदतीने नेव्हिगेट कराल, तेव्हा तुम्हाला तुमच्या कारचा वेग दिसेल. याचा अर्थ असा आहे की आपण स्वत: ला मोठ्या चलानपासून वाचवू शकाल.