2023 च्या विश्वचषकात खेळणार तिलक वर्मा, आशिया चषकातही मिळणार एन्ट्री? टीम इंडिया घेणार मोठी ‘रिस्क’


आशिया कप, वर्ल्ड कप… या दोन मोठ्या स्पर्धा जिंकण्याचे आव्हान टीम इंडियासमोर आहे. हे आव्हान पेलण्यासाठी त्यांना एक मजबूत युनिट निवडावे लागेल. अशी एकक द्या जी प्रत्येक परिस्थितीत जिंकू शकेल. एक एकक ज्याचा प्रत्येक खेळाडू स्वतःहून मोठा सामना विजेता आहे. आता आशिया चषक सुरू होणार असून त्यानंतर लवकरच भारतात विश्वचषकही सुरू होणार आहे. अशा परिस्थितीत या दोन्ही स्पर्धांमध्ये टीम इंडिया कोणत्या खेळाडूंना संधी देणार हा प्रश्न आहे. आशिया चषक स्पर्धेत खेळणारे खेळाडू विश्वचषकातही खेळताना दिसणार असल्याचे मानले जात आहे आणि दरम्यान एक मोठी बातमी आहे की भारत आपल्या संघ निवडीत मोठी जोखीम पत्करणार आहे. आशिया चषक आणि विश्वचषक स्पर्धेत तिलक वर्मा याच्या निवडीचा हा धोका आहे.

होय, आश्चर्यचकित होऊ नका. कर्णधार रोहित शर्माने केलेले विधान पाहून डावखुरा फलंदाज तिलक वर्मा विश्वचषक आणि आशिया चषक दोन्ही खेळणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. रोहित शर्माने पीटीआयला दिलेल्या मुलाखतीत तिलक वर्माचे जोरदार कौतुक केले.

रोहित शर्माला तिलक वर्माच्या विश्वचषकात खेळण्याच्या संधींबद्दल प्रश्न विचारण्यात आला होता, ज्यावर तो म्हणाला की हा युवा खेळाडू खूप प्रतिभावान आहे. गेल्या दोन वर्षांपासून तिलकला पाहत असल्याचे रोहितने सांगितले. त्याच्यातील भूक ही सर्वात महत्त्वाची गोष्ट आहे. तो त्याच्या वयापेक्षा खूपच परिपक्व आहे. त्याला त्याची फलंदाजी समजते. कोणत्या परिस्थितीत काय करावे, हे त्याला माहीत आहे. रोहित पुढे म्हणाला की विश्वचषकात काय होईल किंवा नाही हे मला माहीत नाही, पण एक गोष्ट स्पष्ट आहे, तिलक वर्मा खूप प्रतिभावान आहे आणि त्याने 3 सामन्यात ते दाखवून दिले आहे.

आता रोहितचे हे विधान वाचून तुम्ही काय म्हणाल. रोहित शर्माप्रमाणेच तिलक वर्मालाही ग्रीन सिग्नल असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. त्याने या खेळाडूचे जोरदार कौतुक केले आहे आणि आशिया चषक आणि विश्वचषक संघात तिलक वर्माचे नाव आल्यास आश्चर्य वाटणार नाही.

तिलक वर्माने आतापर्यंत तीन टी-20 सामने खेळले असून त्याने आपली क्षमता सिद्ध केली आहे. त्याने वेस्ट इंडिजच्या कठीण खेळपट्ट्यांवर 3 टी-20 सामन्यात सर्वाधिक 139 धावा केल्या आहेत. तो फिरकीपटू आणि वेगवान गोलंदाजांविरुद्ध चांगला दिसतो. त्याचे तंत्र अप्रतिम आहे. तसेच, त्याला शॉर्ट बॉलवर कोणतीही अडचण नाही, जी भारतीय फलंदाजांमध्ये क्वचितच पाहायला मिळते. आता टीम इंडिया तिलक वर्मावर धोका पत्करते की नाही हे पाहावे लागेल. आणि प्रश्न असाही पडतो की तिलक आला तर कोण जाणार?