संघात स्थान न मिळाल्याने पाकिस्तानी खेळाडूने ट्विटरच्या माध्यमातून काढला राग, PCB आता अॅक्शन मोडमध्ये, होणार शिक्षा!


पाकिस्तान क्रिकेट संघ जाहीर होतो आणि त्यानंतर गदारोळ होतो, असे अलीकडच्या काळात दिसत नाही. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने काही दिवसांपूर्वी माजी कर्णधार इंझमाम-उल-हकची नवीन मुख्य निवडकर्ता म्हणून नियुक्ती केली होती. इंझमामने 30 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या आशिया चषकासाठी संघाची घोषणा केली असून त्यानंतर पाकिस्तान क्रिकेटमध्ये खळबळ उडाली आहे.

शहनबाज दहानीला या संघात स्थान मिळालेले नाही. या खेळाडूला ही गोष्ट आवडली नाही आणि त्याने निवड समितीवर तसेच पत्रकारांवर प्रश्न उपस्थित केले. याची सुरुवात पाकिस्तानचा माजी कर्णधार रशीद लतीफच्या ट्विटने झाली. हे ट्विट पाहून दहानी भडकला आणि त्याने आपला राग ट्विटरवरच्या माध्यमातून काढला आणि आता पीसीबी त्याच्यावर कठोर कारवाई करणार असल्याचे दिसत आहे.

इंझमामच्या अध्यक्षतेखालील वरिष्ठ निवड समितीने शान मसूद आणि इहसानुल्लाला संघातून वगळले आहे. त्याचबरोबर इमाद वसीमलाही संघात स्थान मिळालेले नाही. फहीम अश्रफचे दोन वर्षांनंतर पाकिस्तानी संघात पुनरागमन झाले आहे. तो 2021 मध्ये अखेरचा संघात खेळला होता.


दरम्यान, पाकिस्तानचा माजी कर्णधार राशिद लतीफने एक ट्विट केले आहे. यामध्ये त्याने पाकिस्तानच्या वेगवान गोलंदाजांचे लिस्ट-ए आकडे सांगितले. त्यात शाहीन शाह आफ्रिदी, नसीम शाह यांसारख्या गोलंदाजांची नावे आहेत, पण दहाणीचे नाव नव्हते. यावर दहानी संतापला. लतीफच्या ट्विटवर टिप्पणी करताना, दहानीने त्याची आकडेवारी पोस्ट केली आणि लिहिले की असे दिसते की दहानी पाकिस्तानचा वेगवान गोलंदाज नाही. यावर लतीफने आपली चूक मान्य केली.

पण त्यानंतर दहानीने आणखी एक ट्विट केले आणि लिहिले की कोणत्याही पत्रकार आणि क्रिकेट विश्लेषकामध्ये निवडकर्त्यांना त्यांची आकडेवारी दाखवून त्यांना प्रश्न विचारण्याची हिंमत नाही. दरम्यान पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाला दहानीची ही वृत्ती आवडलेली दिसत नाही. दहानी यांच्या ट्विटवर त्यांनी तीव्र आक्षेप घेतला असून त्यांच्यावर कारवाई करण्याचा निर्णय घेतल्याचे वृत्त सोशल मीडियावर येत आहे. त्याच्यावर काय कारवाई करायची याचा निर्णय पीसीबीची कायदेशीर टीम घेणार असल्याचे वृत्त आहे. मात्र याची पुष्टी माझापेपर करत नाही.