आज लॉन्च होणार Ather 450S, रेंजमुळे वाढणार ओला इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या अडचणी


इलेक्ट्रिक स्कूटर निर्माता कंपनी Ather आज भारतीय बाजारपेठेत ग्राहकांसाठी एक नवीन स्कूटर लॉन्च करणार आहे. अधिकृत लॉन्च होण्याआधीच, ग्राहकांसाठी Ather 450S इलेक्ट्रिक स्कूटरचे बुकिंग सुरू झाले आहे. आज, ही इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च करण्यापूर्वी, आम्ही तुम्हाला या स्कूटरशी संबंधित 3 खास गोष्टींबद्दल माहिती देणार आहोत, ज्याची पुष्टी आधीच झाली आहे.

Ather 450s च्या अधिकृत लॉन्चपूर्वी कंपनीच्या अधिकृत साइटवर या आगामी स्कूटरसाठी एक वेगळे पेज तयार करण्यात आले आहे, ज्यामुळे या स्कूटरबद्दल अनेक मोठे खुलासे आधीच झाले आहेत, जसे की या स्कूटरचा टॉप स्पीड किती असेल, स्कूटरची किंमत किती आहे वगैरे.

Ather च्या अधिकृत साइटनुसार, या आगामी इलेक्ट्रिक स्कूटरचा टॉप स्पीड 90km/h असेल. टॉप स्पीडनंतर, आता ही स्कूटर पूर्ण चार्ज झाल्यावर किती अंतरापर्यंत प्रवास करू शकेल याबद्दल बोलूया?

आता त्या गोष्टीची पाळी येते, ज्याबद्दल प्रत्येकाला जाणून घ्यायचे आहे आणि ती गोष्ट म्हणजे किंमत, भारतीय बाजारात या स्कूटरची किंमत किती असेल, यावरचा पडदा आधीच उचलला गेला आहे.

टॉप स्पीड आणि ड्रायव्हिंग रेंजनंतर, सर्वात मोठा प्रश्न हा आहे की या स्कूटरची किंमत किती असेल? एथरच्या अधिकृत साइटवर या इलेक्ट्रिक स्कूटरबद्दल दिलेल्या माहितीनुसार, एकदा या स्कूटरची बॅटरी पूर्ण चार्ज झाल्यानंतर ही स्कूटर 115 किलोमीटरपर्यंतचे अंतर कापेल. या किमतीत, ही एथरची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक स्कूटर असेल, जी लॉन्च केल्यानंतर बाजारात ओला इलेक्ट्रिकच्या ओला एस1 एअर स्कूटरला टक्कर देईल.