Petrol Delivery : रस्त्यातच संपले पेट्रोल, तर मिळते का ऑनलाइन डिलिव्हरी?


आजकाल ऑनलाइन शॉपिंगवर जास्त भर आहे. खाद्यपदार्थ किंवा इतर कोणत्याही वस्तूची ऑर्डर असो, प्रत्येकजण Zomato-Swiggy आणि Amazon-Flipkartकडे धावतो. ऑनलाइन वितरण ही तंत्रज्ञानाच्या जगात मोठी क्रांती आहे. तुम्हाला फक्त फोन उचलायचा आहे आणि ऑनलाइन ऑर्डर बुक करायची आहे. तथापि, कारचे इंधन रस्त्यातच संपल्यानंतर प्रकरण आणखीनच बिघडते. सर्व काही ऑनलाइन उपलब्ध आहे, तर मग पेट्रोल आणि डिझेल देखील ऑनलाईन मिळते का?

हा एक प्रश्न आहे, ज्याचे उत्तर प्रत्येकाला जाणून घ्यायचे आहे. प्रवासादरम्यान वाहनाचे इंधन संपल्याने त्रास वाढतो. पेट्रोल पंप दूर असेल, तर जास्त त्रास होतो. या सर्व गोष्टी टाळण्यासाठी आपण पेट्रोल-डिझेल बुक करू शकतो का? या प्रश्नाचे उत्तर जाणून घेण्याचा प्रयत्न करूया.

डोअर स्टेप इंधन वितरण
भारतात अशा अनेक कंपन्या आहेत ज्या घरोघरी इंधन पुरवतात. जर तुमच्या वाहनातील तेल रस्त्याच्या मधोमध संपले, तर डिलिव्हरी करणे कठीण होते. होय, कारण इंधन व्यावसायिक कारणासाठी वितरित केले जाते. त्यामुळे आपत्कालीन परिस्थितीत तुम्ही पेट्रोल बुक करू शकता असा विचार करत असाल, तर कदाचित तसे नाही.

फक्त यांना मिळेल लाभ
तंत्रज्ञानाची गरज ओळखून पेट्रोलियम मंत्रालयाने घरोघरी इंधन वितरणाला परवानगी दिली होती. तथापि, ही सेवा वाहतूक, उत्पादन, मॉल, रुग्णालय इत्यादींसाठी आहे. इंधन वितरण कंपन्या त्यांच्या सेवा काही विशिष्ट क्षेत्रांनाच पुरवतात. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, किमान 200 लिटर इंधनाचे बुकिंग घेतले जाते.

या कंपन्या करतात इंधन वितरण
इंडियन ऑइलच्या Fuel@Call सेवेशिवाय, FuelBuddy, Humsafar, Repos Energy, PepFuels, The Fuel Delivery सारख्या कंपन्या इंधन ऑनलाइन डिलिव्हरी करतात. त्यांच्या अॅपवर जाऊन ऑर्डर बुक केली जाते, त्यानंतर डिलिव्हरी मिळते.

तथापि, रेडी असिस्ट आणि रेस्क्यू सारख्या रोडसाइड सहाय्यक कंपन्या तुमच्या वाहनासाठी तेल वितरीत करण्याचा दावा करतात. 2 लिटरपासून ते 5 लिटरपर्यंत पेट्रोल-डिझेल ऑर्डर केल्यावर पुरवतो, असे त्यांचे म्हणणे आहे.