वेस्टर्न कोल फिल्डमध्ये ट्रेड अप्रेंटिसच्या पदांसाठी बंपर भरती, 10वी पास करु शकतात अर्ज


भारत सरकारच्या अंतर्गत असलेल्या मिनी रत्न कंपनीच्या वेस्टर्न कोल फिल्ड्स लिमिटेडमध्ये सरकारी नोकरी मिळवण्याची उत्तम संधी आहे. WCL मध्ये ट्रेड अप्रेंटिसच्या पदांवर रिक्त जागा आल्या आहेत. एकूण 1100 हून अधिक पदांसाठी या रिक्त पदांची भरती केली जाणार आहे. या पदांसाठी अद्याप नोंदणी प्रक्रिया सुरू झालेली नाही. यामध्ये अर्ज करण्यासाठी उमेदवारांना westerncoal.in या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.

तुम्ही 1 सप्टेंबर 2023 पासून वेस्टर्न कोल फील्ड्समध्ये या रिक्त पदासाठी अर्ज करू शकता. यामध्ये अर्ज करण्यासाठी पात्र उमेदवारांना 16 सप्टेंबर 2023 पर्यंत वेळ मिळेल. दरम्यान परीक्षेच्या तारखा जाहीर झालेल्या नाहीत. अर्ज प्रक्रिया सुरू झाल्यानंतर, उमेदवार खाली नमूद केलेल्या स्टेपद्वारे अर्ज करू शकतील.

WCL शिकाऊ पदासाठी असा करा अर्ज

  • अर्ज करण्यासाठी, उमेदवाराला प्रथम अधिकृत वेबसाइट westerncoal.in वर जावे लागेल.
  • वेबसाइटच्या होम पेजवरील अप्रेंटिस लिंकवर क्लिक करावे लागेल.
  • पुढील पृष्ठावर, West Coal Field WCL विविध ट्रेड अप्रेंटिस भर्ती 2023च्या लिंकवर जावे लागेल.
  • यानंतर, उमेदवारांना प्रथम नोंदणी करावी लागेल.
  • नोंदणी केल्यानंतर, तुम्ही अर्ज भरू शकता.
  • अर्ज केल्यानंतर प्रिंट घ्या.

WCL Apprentice Recruitment Notification 2023 या थेट लिंकवरून तपासू शकता

अधिसूचना तपासल्यानंतरच या रिक्त जागेसाठी अर्ज करा. अधिसूचनेत मागितलेली पात्रता असलेले उमेदवारच अर्ज करण्यास पात्र असतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की या रिक्त पदासाठी अर्ज करण्यासाठी कोणतेही शुल्क भरावे लागणार नाही. अर्ज केल्यानंतर प्रिंट घ्यायला विसरू नका.

रिक्त जागांचा तपशील
या रिक्त पदांद्वारे एकूण 1191 पदांची भरती केली जाणार आहे. यामध्ये ट्रेड अप्रेंटिस, फ्रेशर्स सिक्युरिटी गार्ड, ग्रॅज्युएट अप्रेंटिस आणि टेक्निकल अप्रेंटिस अशा पदांवर भरती होणार आहे. दरम्यान ट्रेड अप्रेंटिस पदासाठी अर्ज करण्यासाठी उमेदवारांनंतर आयटीआय प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे. त्याच वेळी, 10वी पास सुरक्षा रक्षकासाठी अर्ज करू शकतात. अधिकृत अधिसूचनेतील पदांनुसार, तुम्ही पात्रतेचे तपशील पाहू शकता.