न्यूझीलंडला विश्वचषक जिंकून देण्यासाठी 11 महिन्यांनी परतला हा दिग्गज, इंग्लंडविरुद्धच्या वनडे संघात मिळाली जागा


न्यूझीलंडने इंग्लंडविरुद्धचा एकदिवसीय संघ जाहीर केला आहे. 15 सदस्यीय संघ अनुभवाने सुसज्ज आहे, ज्याचे नेतृत्व टीम लॅथम करेल. इंग्लंडविरुद्ध निवडलेल्या किवी संघात ट्रेंट बोल्टचे 11 महिन्यांनंतर पुनरागमन झाले आहे. बोल्टच्या पुनरागमनामुळे न्यूझीलंडची गोलंदाजी धार तर वाढलीच, पण याद्वारे त्याने भारतात होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकाबाबतही आपले इरादे व्यक्त केले आहेत. ट्रेंट बोल्टने जगभरातील T20 लीगमध्ये खेळण्याच्या उद्देशाने न्यूझीलंडच्या केंद्रीय करारातून आपले नाव काढून घेतले होते.

न्यूझीलंड आणि इंग्लंड यांच्यातील वनडे मालिका 8 ते 15 सप्टेंबर दरम्यान खेळवली जाणार आहे. ट्रेंट बोल्ट या मालिकेतून पुनरागमन करत असताना केन विल्यमसन संघात परतल्याची कोणतीही बातमी नाही. तो अजूनही पुनर्वसनात आहे. विल्यमसनप्रमाणेच मायकेल ब्रेसवेलही दुखापतीमुळे इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेसाठी उपलब्ध होऊ शकला नाही. या वर्षी जूनमध्ये त्याला दुखापत झाली होती.


ट्रेंट बोल्ट न्यूझीलंडसाठी 11 सप्टेंबर 2022 रोजी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध शेवटचा वनडे खेळला. त्यानंतर आता तो थेट इंग्लंडसोबतच्या मालिकेत खेळताना दिसणार आहे. म्हणजे वर्षभरानंतर बोल्ट वनडेच्या निमित्ताने क्रिकेटच्या मैदानात उतरणार आहे. बोल्टला न्यूझीलंडकडून कोणताही आंतरराष्ट्रीय सामना खेळून एक वर्षाहून अधिक काळ लोटला आहे.

इंग्लंडसोबतच न्यूझीलंडलाही वनडे मालिकेपूर्वी टी-20 मालिका खेळायची आहे. 30 ऑगस्ट ते 5 सप्टेंबर या कालावधीत टी-20 मालिका होणार आहे. मार्क चॅपमन आणि जिमी नीशम हे टी-20 मालिकेत न्यूझीलंड संघाचा भाग असतील, परंतु त्यांच्या पहिल्या मुलाच्या जन्मामुळे ते एकदिवसीय मालिका खेळणार नाहीत. ईश सोधीची योजनाही अशीच आहे. मात्र, त्यांचे कारण वेगळे आहे. न्यूझीलंड क्रिकेटच्या म्हणण्यानुसार, सोढी क्रिकेटच्या व्यस्त शेड्यूलपूर्वी कुटुंबासोबत वेळ घालवण्यासाठी एकदिवसीय मालिका खेळणार नाही.

इंग्लंडविरुद्ध न्यूझीलंडचा वनडे संघ – टॉम लॅथम (कर्णधार), ट्रेंट बोल्ट, फिन ऍलन, डेव्हॉन कॉनवे, लॉकी फर्ग्युसन, मॅट हेन्री, काइल जेमिसन, अॅडम मिल्ने, डॅरिल मिशेल, हेन्री निकोल्स, ग्लेन फिलिप्स, रचिन रवींद्र, मिचेल सँटनर, टिम साउथी, विल यंग