मुकेश अंबानींनी विकले घर, जाणून घ्या किती मिळाली किंमत!


आशियातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी यांच्याशी संबंधित एक महत्त्वाची बातमी समोर आली आहे. त्यांनी आपले घर विकले आहे. जर तुम्ही विचार करत असाल की त्यांनी मुंबईतील घर अँटिलियाला विकले आहे, तर तुमचा गैरसमज होत आहे. त्यांनी आपली न्यूयॉर्क स्थित मॅनहॅटन निवासी मालमत्ता विकली आहे. न्यूयॉर्क पोस्टच्या रिपोर्टनुसार, मुकेश अंबानी यांनी त्यांचा लक्झरी फ्लॅट 74.53 कोटी रुपयांना म्हणजेच $9 मिलियनला विकला आहे. तसे, मुकेश अंबानी आपल्या कुटुंबासह मुंबईतील अँटिलिया येथे राहतात, जे केवळ भारतातीलच नव्हे तर जगातील सर्वात महागड्या घरांपैकी एक आहे. या बातमीची संपूर्ण माहितीही आम्ही तुम्हाला देणार आहोत.

न्यूयॉर्क पोस्टच्या रिपोर्टनुसार, मुकेश अंबानींनी विकलेला फ्लॅट मॅनहॅटनमधील सुपीरियर इंक नावाच्या इमारतीच्या चौथ्या मजल्यावर आहे. या इमारतीत एकूण 17 मजले आहेत. दोन बेडरूम्स व्यतिरिक्त, या फ्लॅटमध्ये तीन बाथरूम आणि शेफचे किचन देखील आहे. या सर्वांशिवाय या फ्लॅटची कमाल मर्यादा 10 फूट उंच आहे आणि फ्लोअरिंग हेरिंगबोन हार्डवुडचे आहे. या फ्लॅटच्या सर्व खिडक्या नॉइज प्रूफ आहेत. मुकेश अंबानींच्या फ्लॅटच्या शेजाऱ्यांमध्ये हिलरी स्वँक आणि मार्क जेकब्स सारख्या सेलिब्रिटींचा समावेश होता. विशेष म्हणजे फ्लॅटच्या समोरचे दृश्य अतिशय विहंगम आहे, त्यानंतर ते हडसन नदीचे आहे.

सुपीरियर इंकबद्दल बोलायचे तर, ते पूर्वी कारखान्याच्या रूपात होते. याची सुरुवात 1919 मध्ये झाली. जवळपास 90 वर्षानंतर म्हणजे 2009 मध्ये, रॉबर्ट एएम स्टर्न आर्किटेक्ट्स आणि याबू पुशेलबर्ग यांनी इमारतीमध्ये काही महत्त्वाचे बदल केले. मुकेश अंबानी यांचे मुंबईतील घर अँटिलिया हे जगातील सर्वात महागड्या घरांमध्ये गणले जाते. एकूण 4,532 स्क्वेअर मीटरमध्ये पसरलेल्या या घरामध्ये एकूण 27 मजले आहेत. जगातील सर्व सुविधा या घरात आहेत.