सध्या कोणत्या स्थितीत आणि काय करत आहे नितीन देसाईंची टीम? कोण घेणार जवाबदारी


बॉलिवूडचे प्रसिद्ध कला दिग्दर्शक नितीन देसाई यांनी त्यांच्या एनडी स्टुडिओमध्ये गळफास घेऊन आत्महत्या केली. त्यांच्या आत्महत्येनंतर त्यांना त्रास देणाऱ्या आणि आत्महत्येस प्रवृत्त करणाऱ्यांवर लवकरात लवकर कारवाई व्हावी आणि नितीन देसाई यांना न्याय मिळावा, अशी अपेक्षा नितीन देसाई यांच्या कुटुंबीयांनी व्यक्त केली आहे. नितीन देसाई आणि त्यांची पत्नी नैना यांनी 2004 मध्ये एनडी स्टुडिओ सुरू केला. हा संपूर्ण स्टुडिओ तयार करण्यासाठी त्यांना 4 वर्षे लागली. आम्ही तुम्हाला सांगतो, एनडी स्टुडिओ एनडीच्या आर्ट वर्ल्ड प्रायव्हेट लिमिटेड कंपनीच्या अंतर्गत बांधण्यात आला आहे.

नितीन देसाई आणि पत्नी नयना देसाई हे दोघेही या कंपनीचे संचालक आहेत, जरी नितीन स्वत: स्टुडिओचा संपूर्ण व्यवसाय पाहत होते. त्यांच्या निधनानंतर आता ही जबाबदारी त्यांच्या पत्नी नयना देसाई यांच्या खांद्यावर आली आहे. एनडी स्टुडिओमध्ये 50 हून अधिक कर्मचारी काम करतात. या कर्मचाऱ्यांशिवाय अनेक फ्रीलांसरही नितीन देसाईंसोबत त्यांच्या कला असाइनमेंटवर काम करायचे.

टेक्निकल टीम आणि ऑफिस स्टाफ व्यतिरिक्त, कनिष्ठ कलाकार, सफाई कामगार, सुरक्षा रक्षक आणि इतरांनी देखील स्टुडिओमध्ये काम केले. कोरोनाच्या काळात शूटिंग नसतानाही नितीन देसाईने आपली टीम सोडली नाही. स्वतःच्या खिशातून पैसे खर्च करून या प्रसिद्ध कला दिग्दर्शकाने त्यांचा स्टुडिओ सांभाळणाऱ्या सर्व सहकाऱ्यांना मदत केली. त्यांच्या जाण्यानंतर, स्टुडिओ लिलावाच्या ढगाखाली आहे, तरीही त्यांना न्याय मिळेल अशी त्याच्या कुटुंबीयांना आशा आहे.

दरम्यान देसाई कुटुंबीयांच्या जवळच्या सूत्रांनी सांगितले की, नितीन भाई गेल्यानंतर संपूर्ण जबाबदारी नैना भाभींवर (नितीन देसाई यांची पत्नी) येऊन पडली आहे. त्यांची मुलगी मानसी देसाई तिच्या आईला मदत करत आहे, पण जोपर्यंत एनडी स्टुडिओशी संबंधित कायदेशीर प्रकरण निकाली निघत नाही, तोपर्यंत स्टुडिओमध्ये पुढील शूटिंग शक्य होणार नाही. 2 दिवसांपूर्वी, नितीन भाई (नितीन देसाई) यांच्या संपूर्ण कुटुंबाने त्यांचा पहिला वाढदिवस एनडी स्टुडिओमध्येच साजरा केला. यानिमित्ताने नितीन देसाई यांनी जिथे गळफास लावून घेतला होता, त्या ठिकाणी त्यांच्या कुटुंबीयांनी पूजेचे आयोजन केले होते.