हार्दिक पांड्याने केली विराट कोहलीशी बरोबरी, पण त्याने तिलक वर्मासोबत हे काय केले?


भारताने वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या तिसऱ्या टी-20 सामन्यात 7 गडी राखून दणदणीत विजय नोंदवला. हा विजय मिळवताना हार्दिक पांड्याने विराट कोहलीची बरोबरी केली. पण, तिलक वर्मासोबत त्याने जे केले त्यामुळे तो प्रसिद्धीच्या झोतात आला आहे.

पांड्याने तिलक वर्मासोबत काय केले ते सांगतोच, पण त्याआधी जाणून घ्या विराट कोहलीची बरोबरी कधी आणि कशी केली. त्यामुळे पांड्याने सामना षटकारासह पूर्ण करत हा टप्पा गाठला.

पांड्याने तिसऱ्या टी-20मध्ये षटकार मारून भारताला विजय मिळवून दिला. टी-20 क्रिकेटमध्ये त्याने हा पराक्रम पहिल्यांदाच नाही, तर चौथ्यांदा करून दाखवला. या प्रकरणात पांड्याने कोहलीची बरोबरी केली. कोहलीने टी-20 क्रिकेटमध्ये 4 वेळा षटकार मारून भारतासाठी सामने जिंकले आहेत.

आता मुद्दा असा आहे की हार्दिक पांड्याने तिलक वर्मासोबत काय केले? त्यामुळे त्याने षटकार मारून भारताला विजय मिळवून दिला, पण असे झाले की, तिलक वर्मा आपले अर्धशतक पूर्ण करू शकले नाही. तिलक 49 धावांवर नाबाद राहिला.

तिलक वर्मा हा दुसरा भारतीय आहे जो T20 इंटरनॅशनलमध्ये चौथ्या क्रमांकावर किंवा खालच्या क्रमाने खेळताना 49 धावांवर नाबाद राहिला आहे. त्याच्या आधी 2016 मध्ये सुरेश रैनासोबतही असाच प्रकार घडला होता.