एकाच दिवसात 3 पाकिस्तानी खेळाडू बनले हिरो, आशिया कपपूर्वी टीम इंडियासाठी भीतीदायक बातमी


आशिया चषकाची उलटी गिनती सुरू झाली आहे. जसजसे त्याचे दिवस जवळ येत आहेत तसतसे मैदानावरील पाकिस्तानी खेळाडूंचा खेळही सुधारत आहे, ही टीम इंडियासाठी चांगली बातमी नाही. आजकाल अनेक पाकिस्तानी क्रिकेटपटू श्रीलंका आणि इंग्लंडमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या क्रिकेट लीगमध्येच खेळत नाहीत, तर तिथेही आपल्या कामगिरीची छाप सोडत आहेत. कामगिरीचा विचार केला तर 7 ऑगस्ट हा दिवस पाकिस्तानी क्रिकेटपटूंसाठी खूप छान होता. या दिवशी पाकिस्तानच्या एक नव्हे तर तीन खेळाडूंनी दणका देत आपल्या संघाला विजय मिळवून दिला.

एकीकडे लंका प्रीमियर लीगमध्ये बाबर आझम आणि हसन अली यांनी आपल्या खेळावर वर्चस्व गाजवले. दुसरीकडे, उसामा मीरचा खेळ त्याच्या संघाच्या इंग्लंडच्या द हंड्रेड स्पर्धेत विजयाचे कारण ठरला. बाबरच्या खेळाने त्याचा संघ कोलंबो स्ट्रायकर्स जिंकला, तर हसन अलीने डंबुला ऑरा संघासाठी कामगिरी केली. तर, उसामा मीर मँचेस्टर ओरिजिनल्सचा नायक ठरला.

आता एक-एक करून जाणून घेऊया या तीन पाकिस्तानी खेळाडूंच्या खेळात विशेष काय होते? 7 ऑगस्ट रोजी आपल्या संघ कोलंबो स्ट्रायकर्सच्या विजयाचा हिरो बनलेल्या बाबर आझमपासून सुरुवात करूया. तेही नुसतेच नव्हे तर शतकासह. बाबर आझमने 59 चेंडूत 8 चौकार आणि 5 षटकारांसह 104 धावा केल्या. यासह त्याच्या टी-20 क्रिकेटमधील एकूण शतकांची संख्या 10 झाली आहे. गॅले टायटन्सविरुद्धच्या चमकदार कामगिरीबद्दल बाबरला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

लंका प्रीमियर लीगच्या एका सामन्यात ज्यात बाबर आझमने 7 ऑगस्ट रोजी शतक झळकावले होते, हसन अलीने खेळलेल्या दुसऱ्या सामन्यात विरोधी संघाला त्याच्यासमोर गुडघे टेकण्यास भाग पाडले. त्याने 4 षटकात 20 धावा देत 3 बळी घेतले. हसन अलीला जाफना किंग्ज विरुद्ध डंबुला ऑरासाठी केलेल्या कामगिरीबद्दल सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

श्रीलंकेत बाबर आझम आणि हसन अलीचे नाणे चालले, त्यानंतर द हंड्रेडमध्ये अष्टपैलू उसामा मीरने नाबाद 32 धावा करण्याबरोबरच 20 चेंडू टाकून 2 बळी घेतले आणि तो मँचेस्टर ओरिजिनल्सच्या विजयाचे कारण ठरला. पाकिस्तानी खेळाडूंच्या अशा अप्रतिम फॉर्ममुळे टीम इंडियाचा तणाव आणखी काहीसा वाढणार आहे, हे स्पष्ट आहे.