क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाचा मोठा निर्णय, मिचेल मार्शला बनवले टी-20 चा कर्णधार


मिचेल मार्शवर ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटने मोठी जबाबदारी सोपवली आहे. त्याला टी-20 संघाचा कर्णधार बनवण्यात आला आहे. T20 विश्वचषक सुरू होण्यास 12 महिन्यांहून कमी कालावधी शिल्लक असताना क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने हा निर्णय घेतला आहे. या निर्णयानंतर पुढील टी-20 विश्वचषकाच्या दृष्टीने कांगारू संघाने तयारीच्या दिशेने पहिले पाऊल टाकले आहे. नवा कर्णधार म्हणून मिचेल मार्श मॅथ्यू वेडच्या जागी संघात स्थान घेतील.

मॅथ्यू वेडच्या नेतृत्वाखाली ऑस्ट्रेलियाने आपला शेवटचा टी-20 सामना गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये अफगाणिस्तानविरुद्ध खेळला होता. त्या सामन्यात मिचेल मार्शही संघाचा भाग होता. मार्शने कर्णधार होण्यापूर्वी टी-20 खेळाडू म्हणून शेवटच्या सामन्यात 30 चेंडूत 45 धावा केल्या होत्या. पण, आता तो केवळ टी-20 संघाचा सदस्यच नसून कर्णधारही असेल.

ऑस्ट्रेलियन अष्टपैलू मिचेल मार्शने आतापर्यंत 46 टी-20 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 1086 धावा करण्यासोबतच 15 विकेट्स घेतल्या आहेत. जिथे त्याने बॅटने 6 अर्धशतके झळकावली आहेत, तिथे 20 षटकांच्या क्रिकेटमध्ये 24 धावांत 3 बळी घेणे ही बॉलसह त्याची सर्वोत्तम कामगिरी आहे.

कर्णधार म्हणून मिचेल मार्श दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यापासून संघाची धुरा सांभाळणार आहे. 30 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या या दौऱ्यात ऑस्ट्रेलियाला 5 एकदिवसीय आणि 3 टी-20 सामने खेळायचे आहेत. याच दौऱ्यासाठी संघ निवडीदरम्यान फॉक्स क्रिकेटने न्यूज कॉर्पचा हवाला देत लिहिले की, मिचेल मार्शची टी-20 कर्णधार म्हणून निवड करण्यात आली आहे. कर्णधाराची नियुक्ती केली आहे. क्रिकेटच्या या फॉरमॅटमध्ये ऑस्ट्रेलियाचे नेतृत्व करणारा तो 12वा खेळाडू असेल. दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यापर्यंत पॅट कमिन्स मनगटाच्या दुखापतीतून सावरला नाही, तर मिचेल मार्श वनडेतही कर्णधारपद भूषवताना दिसतो, अशीही बातमी आहे.

ऑस्ट्रेलियाला डर्बनमध्ये दक्षिण आफ्रिकेत तिन्ही टी-20 सामने खेळायचे आहेत. हे सामने 30 ऑगस्ट ते 3 सप्टेंबर या कालावधीत खेळवले जातील. त्यानंतर एकदिवसीय मालिका आयोजित केली जाईल. विश्वचषक स्पर्धेसाठी ऑस्ट्रेलियाच्या संघ निवडीचा प्रश्न आहे, तो 28 सप्टेंबरपूर्वी निवडला जाऊ शकतो.