कर्जबाजारी असूनही केली दुर्घटनाग्रस्तांना मदत, पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितली नितीन देसाईंच्या दरियादिलीची कहाणी


हम दिल दे चुके सनम, स्वदेस, खाकी, देवदास अशा अनेक प्रसिद्ध चित्रपटांचे कला दिग्दर्शक नितीन देसाई यांनी 2 ऑगस्ट रोजी आत्महत्या केली होती. कर्जत येथील त्यांच्या एनडी स्टुडिओत बुधवारी 57 वर्षीय देसाई लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आले. उत्कृष्ट कलादिग्दर्शकासोबतच देसाई हे एक चांगले माणूसही मानले जात होते. अलीकडेच त्यांनी महाराष्ट्रातील अनेक भागात पुरात अडकलेल्या लोकांना मदत केली. विशेष म्हणजे गेल्या अनेक दिवसांपासून ते कर्जबाजारी होते, मात्र असे असतानाही त्यांनी भूस्खलनात अडकलेल्या लोकांच्या मदतीसाठी हात पुढे केला होता.

गेल्या अनेक दिवसांपासून महाराष्ट्र पूर आणि पावसाच्या भीषण प्रकोपाशी झुंज देत आहे. शहरातील अनेक भाग पूर्णपणे पाण्याखाली गेले, तर कुठे संपूर्ण घरे पाण्याखाली गेली. मुसळधार पावसानंतर आलेल्या पुरामुळे अडचणीत भर पडली. काही लोक अशा आपत्तींमध्ये खूप मदत करतात. कलादिग्दर्शक नितीन देसाई हे त्यापैकीच एक. महाराष्ट्रातील इर्शाळवाडी गावात भूस्खलनामुळे मोठे नुकसान झाले. लोकांचे प्राण वाचवून त्यांना सुरक्षित स्थळी नेण्यासाठी देसाई पुढे आले. त्यांनी वाचलेल्यांसाठी तंबू पाठवले जेणेकरून लोक त्यात सुरक्षित राहू शकतील.

इर्शाळवाडी येथे दरड कोसळण्याची घटना घडताच रायगडचे पोलीस अधीक्षक सोमनाथ घार्गे त्यांच्या पथकासह घटनास्थळी पोहोचले. अंधारात डोंगरावर वसलेल्या गावाची अवस्था फार वाईट होती. पोलिस अधीक्षकांनी सांगितले की, भूस्खलनामुळे अनेक घरे उद्ध्वस्त झाली होती, त्यामुळे लोकांना राहण्यासाठी निवारा शिल्लक नाही. त्यानंतर घार्गे यांनी देसाई यांना फोन करून मदत मागितली. एसपी घार्गे यांनी सांगितले की, काही तासांतच देसाई आपल्या माणसांना तंबू घेऊन इर्शाळवाडीत पाठवले.

पोलीस अधिकारी म्हणाले, नितीन देसाई खरोखरच खूप महान व्यक्ती होते. त्यांनी एका फोनवर मदत केली आणि गावकऱ्यांसाठी आणखी काय करू शकतो, हे देखील विचारले. भूस्खलनानंतर इर्शाळवाडीवासीयांना मदत करणाऱ्यांमध्ये नितीन देसाई यांचाही समावेश असल्याचे ते म्हणाले. एका फोनवर देसाईंनी आपली माणसे तंबू घेऊन इर्शाळवाडीत पाठवली.