जायचे होते मुकेश कुमारला, अन् पोहोचला युझवेंद्र चहल, टीम इंडियाने परत बोलावले, तरीही केली फलंदाजी, कारण आहे हा नियम


युझवेंद्र चहल हा असा खेळाडू आहे, जो नेहमीच चर्चेत असतो. तो जेव्हा मैदानावर असतो, तेव्हा तो आपल्या खेळाने आणि मैदानाबाहेर असतो तेव्हा आपण आपल्या मौजमजेने जगतो. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात खेळल्या गेलेल्या पहिल्या टी-20 सामन्यानंतरही चहल चर्चेत आहे पण याचे कारण मैदानावरील गोंधळ आहे. पहिला टी-20 सामना अशा काही सामन्यांपैकी एक होता, ज्यात चहलला फलंदाजीची संधी मिळाली. पण येथेही चहल एकही चेंडू न खेळता हेडलाइन्समध्ये राहिला. यामागे गोंधळाचे एक कारण होते. त्यामुळे चहल मैदानात आत-बाहेर जात राहिला. चहलला फलंदाजी करता येणार नाही, असे वाटत होते, पण शेवटी त्याने फलंदाजी केली, याचे कारण एक नियम होता.

मात्र या सामन्यात भारताला पराभवाचा सामना करावा लागला. प्रथम फलंदाजी करताना वेस्ट इंडिजने सहा गडी गमावून 149 धावा केल्या. संपूर्ण 20 षटके खेळून भारतीय संघ केवळ 145 धावा करू शकला आणि सामना गमावला. यासह विंडीजने पाच सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे.


20व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर कुलदीप यादवला रोमॅरियो शेफर्डने त्रिफळाचीत केले. यानंतर चहल मैदानात आला. चहल विकेटपर्यंत आला होता, पण त्यानंतर त्याला मागून आवाज आला आणि तो सीमारेषेच्या बाहेर जाऊ लागला. त्याने सीमारेषा ओलांडली आणि त्याच्या जागी मुकेश कुमार फलंदाजीला येऊ लागला. पण त्यानंतर अंपायरने चहलला परत बोलावले आणि त्याला फलंदाजी करण्यास सांगितले आणि चहल पुन्हा फलंदाजीला आला.

अखेरच्या षटकात भारताला 10 धावांची गरज होती. पहिल्या चेंडूवर कुलदीप बाद झाल्यानंतर संघाला मुकेशला पाठवायचे होते, कारण तो लांब फटके मारू शकतो, पण चहल आला. त्यानंतर संघ व्यवस्थापनाला मुकेशला पाठवायचे होते, जे शक्य झाले नाही.

खरंतर यामागे एक कारण आहे. नियमांनुसार, जर एखादा फलंदाज सीमा ओलांडून मैदानावर आला असेल, तर तो परत जाऊ शकत नाही. परत जाण्यासाठी त्याला एकतर बाहेर पडावे लागेल किंवा निवृत्त व्हावे लागेल. तो फलंदाज कोणत्याही कारणाशिवाय दुसऱ्या फलंदाजाला त्याची जागा देऊ शकत नाही. त्यामुळे चहल परत जाऊ शकला नाही आणि मुकेशला थांबावे लागले.