स्वप्नात काळ्या रंगाचा साप दिसल्यास व्हा सावध, तो देतो मोठ्या धोक्याचा संकेत


जेव्हा एखादी व्यक्ती दिवसभराच्या कामानंतर रात्री त्याच्या पलंगावर झोपायला जाते, तेव्हा तो बहुतेक वेळा यूटोपियाच्या जगात जातो, जिथे त्याला विचित्र गोष्टी दिसतात. कधी तो स्वत:ला आकाशात पाहतो, कधी नदीच्या प्रवाहाच्या मधोमध, तर कधी त्याला स्वप्नात ती माणसे दिसतात, जी या जगातही नाहीत. स्वप्न विज्ञानानुसार, स्वप्नात दिसणाऱ्या प्रत्येक गोष्टीचे स्वतःचे चिन्ह किंवा अर्थ असतो. अशा स्थितीत या श्रावण महिन्यात तुम्हाला स्वप्नात वारंवार नाग देवाचे दर्शन होत असेल, तर त्याचा अर्थ काय आहे, ते जाणून घेऊया.

सनातन परंपरेत सर्प किंवा नाग देवता महादेवाच्या गळ्यातील हार मानला गेला आहे. श्रावण महिन्यात किंवा नागपंचमीच्या दिवशी एखाद्या व्यक्तीला स्वप्नात साप दिसला, तर ते शुभ चिन्ह मानले जाते. विशेषत: जेव्हा तुम्ही तुमच्या स्वप्नात एखादा साप फणा काढताना पाहता. असे स्वप्न तुमच्यासाठी खूप शुभ आहे, कारण हे स्वप्न तुम्हाला भविष्यात जमीन, इमारत आणि वडिलोपार्जित संपत्तीचे सुख प्राप्त होण्याचे संकेत देते.

असे मानले जाते की जर एखाद्या व्यक्तीला स्वप्नात पांढरा साप दिसला, तर शिव त्याला आशीर्वाद देतो, हिरव्या रंगाचा साप पाहिल्यास शुभवार्ता मिळण्याचे संकेत मिळतात, सोनेरी रंगाचा साप पाहिल्यास पितरांचा आशीर्वाद मिळतो आणि पिवळ्या रंगाचा साप दिसणे हे करिअर आणि व्यवसायात अपेक्षित यश दर्शवते. त्याचप्रमाणे स्वप्नात साप पकडलेला किंवा बिळात जाताना पाहिल्यास भविष्यात एखाद्या व्यक्तीला अचानक कुठूनतरी धनप्राप्ती होते. स्वप्नात मृत साप म्हणजे दुःखाचा अंत.

स्वप्न शास्त्रानुसार, जर एखाद्या व्यक्तीला स्वप्नात सतत साप दिसत असेल, तर ते शुभ लक्षण नाही. ज्योतिष शास्त्रानुसार हे कुंडलीतील कालसर्प दोष आणि कोणत्याही मोठ्या समस्येमुळे होणारे त्रास दर्शवते. स्वप्नात वारंवार साप दिसणे देखील आपल्या पूर्वजांची नाराजी किंवा त्यांचे दुःख दर्शवते. स्वप्न शास्त्रानुसार, स्वप्नात खूप साप दिसणे किंवा साप चावणे हे भविष्यात तुमच्यासाठी काही मोठे संकट किंवा रोग इत्यादी सूचित करते.

स्वप्न शास्त्रानुसार, साप बिळाच्या आत जाताना दिसणे शुभ आहे, परंतु जर तो बिळातून बाहेर पडत असेल, तर ते भविष्यात काही मोठ्या संकटाचे संकेत देते. स्वप्नात काळा साप दिसणे देखील अशुभ मानले जाते.