गुगलने केली प्रायव्हसीची मजबूत व्यवस्था, अशा प्रकारे संपणार युजर्सचे टेन्शन


डेटा लीक होऊ शकतो, म्हणून तुम्हाला गोपनीयतेची काळजी वाटते का? ही भीती अपरिहार्य आहे, ती देखील जेव्हा एखाद्याची वैयक्तिक माहिती Google शोध परिणामात दिसते तेव्हा. सर्च रिझल्ट पाहिल्यानंतर तुमची वैयक्तिक माहिती सार्वजनिक झाल्याची भीती वाटते, त्यामुळे घाबरण्यासारखे काही नाही, गुगलने यूजर्सची गोपनीयता आणि ऑनलाइन सुरक्षितता लक्षात घेऊन गुगल सर्चमध्ये नवीन आणि महत्त्वाचे फिचर्स जोडले आहेत. या नवीन फीचरच्या येण्यामुळे, आता तुम्ही तुमची वैयक्तिक माहिती नियंत्रित करू शकाल.

तुम्हाला आठवण करून देतो की गेल्या वर्षी Google ने रिझल्ट अबाउट यू टूल लाँच केले. या टूलच्या मदतीने तुम्ही तुमची वैयक्तिक माहिती जसे की फोन नंबर, ईमेल, घराचा पत्ता आणि शोध परिणामात येणारा ईमेल आयडी काढून टाकू शकता.

गुगलचे म्हणणे आहे की आता हे टूल पूर्वीच्या तुलनेत अपडेट आणि सुधारित करण्यात आले आहे, हे टूल सर्च रिझल्टमध्ये तुमची वैयक्तिक माहिती ट्रॅक करेल आणि सर्च रिझल्टमध्ये तुमच्याशी संबंधित कोणतीही माहिती मिळताच तुम्हाला अलर्ट करेल.

गुगलने सांगितले की, लवकरच युजर्सना एक नवीन डॅशबोर्ड मिळणार आहे, जो तुम्हाला कळवेल की तुमची संपर्क माहिती वेब रिझल्ट सर्चमध्ये दिसत नाही. यानंतर तुम्ही या टूलच्या मदतीने माहिती काढून टाकण्याची विनंती करू शकता. एवढेच नाही तर वापरकर्त्यांच्या सोयीसाठी आता वेबवर दिसणाऱ्या नवीन निकालांमध्ये आणि शोधांमध्ये तुमची माहिती दिसल्यास Google तुम्हाला सूचित करेल.

तुम्ही हे टूल गुगल अॅपमध्ये अॅक्सेस करू शकता, यासाठी गुगल अॅपवर गेल्यानंतर तुम्हाला सर्वप्रथम तुमच्या गुगल अकाउंटच्या फोटोवर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुम्हाला रिझल्ट्स अबाऊट यू ऑप्शनवर टॅप करावे लागेल.

गुगलचे हे नवीन प्रायव्हसी टूल सुरुवातीला फक्त अमेरिकेत राहणाऱ्या युजर्ससाठी इंग्रजी भाषेत उपलब्ध करून देण्यात आले आहे, परंतु गुगलचे म्हणणे आहे की कंपनी हे टूल इतर देशांतील युजर्ससाठी इतर भाषांमध्ये आणण्याच्या दिशेने काम करत आहे.