विराट कोहलीच्या आरसीबीमध्ये होणार गौतम गंभीरच्या मित्राची एंट्री, फ्रँचायझीने केली तयारी


रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू हा असा संघ आहे, ज्याने एकदाही आयपीएलचे जेतेपद पटकावलेले नाही. या संघाने तीन वेळा अंतिम फेरीत धडक मारली, पण त्यांना विजय मिळवता आला नाही. गतवर्षीही संघाचे विजेतेपद हुकले होते. संघाने आता पुढील हंगामाची तयारी सुरू केली असून त्यात मोठा बदल पाहायला मिळू शकतो. झिम्बाब्वेचे माजी क्रिकेटपटू आणि इंग्लंडचे माजी प्रशिक्षक अँडी फ्लॉवर या संघाचे पुढील प्रशिक्षक होऊ शकतात. ते माइक हेसनची जागा घेऊ शकतात, ज्यांचा कार्यकाळ 31 ऑगस्ट रोजी संपत आहे. फ्रँचायझीमध्ये हेसन यांची क्रिकेट ऑपरेशन्स संचालक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली.

केवळ हेसनच नाही, तर त्याच्यासोबत असलेल्या सपोर्ट स्टाफलाही डिस्चार्ज दिला जाऊ शकतो. हेसन हे संघाचे संचालक होते, तर संजय बांगर संघाचे प्रशिक्षक होते. बांगरही संघाबाहेर जाऊ शकतो. हेसन 2019 पासून RCB सोबत आहे, पण तो संघाला यश मिळवून देऊ शकला नाही आणि आता त्याचा कार्यकाळ संपणार आहे, त्यामुळे संघाला तो आणखी वाढवायचा नाही.

क्रिकबझने आपल्या अहवालात ही माहिती दिली आहे. याच वेबसाईटने 18 जुलै रोजी वृत्त दिले होते की फ्लॉवर राजस्थान रॉयल्ससह अनेक आयपीएल फ्रँचायझींच्या संपर्कात आहे. फ्लॉवर आयपीएलमध्ये लखनऊ सुपर जायंट्ससोबत होते, परंतु आता ते बेंगळुरूला जात असल्याचे समजते. दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार आणि आरसीबीकडून दीर्घकाळ खेळणारा सर्वोत्तम फलंदाज एबी डिव्हिलियर्सही संघात सामील होण्याची शक्यता आहे. डिव्हिलियर्स संघात सामील झाल्याच्या बातम्या बऱ्याच दिवसांपासून येत आहेत, पण तो एका हंगामात संघासोबत आला नाही. मात्र, याप्रकरणी अद्याप कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही.

फ्लॉवर गेली दोन वर्षे लखनौ सुपर जायंट्स सोबत होते आणि त्यांच्या नेतृत्वाखाली संघ चांगला खेळला. संघ दोन हंगाम खेळला आणि दोन्ही वेळा प्लेऑफसाठी पात्र ठरला. त्याचा फ्रँचायझीसोबतचा कार्यकाळ दोन वर्षांचा होता, जो संपुष्टात आला आहे. फ्लॉवरसोबतच भारताचा माजी सलामीवीर गौतम गंभीरचाही संघाच्या यशात महत्त्वाचा वाटा आहे. गंभीर लखनौ फ्रँचायझीकडेच राहणार असला, तरी ऑस्ट्रेलियाचे माजी प्रशिक्षक जस्टिन लँगर फ्लॉवरच्या जागी लखनऊमध्ये प्रशिक्षकपदाची जबाबदारी स्वीकारतील.

फ्लॉवरने आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्जसोबतही काम केले आहे. याशिवाय त्याने कॅरिबियन प्रीमियर लीगमध्ये सेंट लुसिया झौक्स, पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये मुलतान सुल्तान्स आणि ILT20 मध्ये गल्फ जायंट्ससोबत काम केले आहे. नुकत्याच संपलेल्या ऍशेस मालिकेत तो ऑस्ट्रेलियन संघाशी सल्लागार म्हणून जोडला गेला होता.