अॅपलचा नफा जगातील 410 अब्जाधीशांच्या एकूण संपत्तीपेक्षा जास्त, केवळ तीन महिन्यांत कमावले 16,45,42,68,46,000


जगातील सर्वात मोठी टेक कंपनी अॅपलची कामगिरी नेत्रदीपक राहिली आहे. यावेळी अॅपलचा तीन महिन्यांचा नफा $19.88 बिलियन म्हणजेच 16,45,42,68,46,000 रुपये आहे, जो मागील वर्षी याच कालावधीत 2 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे. आकडेवारीनुसार, गेल्या वर्षी कंपनीचा नफा $19.44 अब्ज होता.

आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे गेल्या तिमाहीत कंपनीने नोंदवलेला विक्रमी नफा जगातील 400 हून अधिक अब्जाधीशांच्या निव्वळ संपत्तीपेक्षा जास्त आहे. होय, ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या निर्देशांकानुसार, देशातील 500 अब्जाधीशांपैकी 89 अब्जाधीशांची संपत्ती 20 अब्ज डॉलर्स किंवा त्याहून अधिक आहे, तर उर्वरित अब्जाधीशांची संपत्ती अॅपलच्या नफ्यापेक्षा कमी आहे. चला तर मग अॅपलच्या निकालांकडे जाऊन बघूया कंपनीची कामगिरी गेल्या तीन महिन्यांत कशी आहे.

भारतात खूप चांगली कामगिरी
अॅपलचे सीईओ टिम कुक म्हणाले की, जगातील दुसऱ्या क्रमांकाच्या स्मार्टफोन मार्केटमध्ये कंपनीच्या कामगिरीबद्दल ते खूश आहेत. कंपनीच्या उच्च अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, भारतीय बाजारपेठेची क्षमता पाहता अॅपलकडे अजूनही फारच कमी भागीदारी आहे. Apple च्या ताज्या कमाईच्या घोषणेमध्ये भारताची कामगिरी ठळकपणे दिसून आली.

कंपनीने सांगितले की, येथे सुरू झालेल्या स्टोअरची कामगिरी अपेक्षेपेक्षा चांगली झाली आहे. भारताच्या क्षमतेबद्दल विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना कूक म्हणाले, तुम्हाला माहिती आहे की आम्ही भारतात जून तिमाहीत विक्रमी कमाई केली आणि आम्ही मजबूत दुहेरी अंकी वाढ नोंदवली. आम्ही या तिमाहीत आमचे पहिले दोन रिटेल स्टोअर्स देखील उघडले. सध्या ते आमच्या अपेक्षेपेक्षा चांगली कामगिरी करत आहेत.

भारत आहे जगातील दुसऱ्या क्रमांकाचा स्मार्टफोन बाजार
अॅपलने सांगितले की ते चॅनेल तयार करण्यात आणि ग्राहकांना थेट ऑफर आणण्यासाठी अधिक गुंतवणूक करत राहतील. कुक म्हणाले की हे जगातील दुसरे सर्वात मोठे स्मार्टफोन मार्केट आहे आणि आम्ही तेथे खरोखर चांगले काम केले पाहिजे आणि आम्ही आमच्या वाढीमुळे खूप आनंदी आहोत. कंपनीच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने सांगितले की, या स्मार्टफोन मार्केटमध्ये त्यांचा हिस्सा अजूनही खूप कमी आहे, त्यामुळे अॅपलसाठी येथे मोठी संधी आहे.

अॅपलच्या तिसऱ्या तिमाहीतील कमाईचे आकडे

  • कंपनीने तिसर्‍या तिमाहीत $81.8 अब्जचा महसूल मिळवला, जो मागील वर्षीच्या कालावधीत $82.9 अब्ज पेक्षा 1 टक्क्यांनी कमी आहे.
  • कंपनीचे ऑपरेटिंग उत्पन्न देखील किरकोळ घसरून $22.99 अब्ज झाले आहे जे मागील वर्षीच्या कालावधीत $23.07 अब्ज होते.
  • आयफोनचा महसूल 2 टक्क्यांनी घसरून 39.7 अब्ज डॉलरवर आला आहे, जो एका वर्षापूर्वीच्या 40.7 अब्ज डॉलरवर आला आहे.
  • त्याच वेळी, मॅकचा महसूल एका वर्षापूर्वी 7 टक्क्यांवरून $ 6.8 अब्जपर्यंत घसरला.
  • महसुलात सर्वात मोठी घट आयपॅडमधून दिसून आली, जी गेल्या वर्षीच्या तुलनेत 20 टक्क्यांनी कमी $5.8 अब्ज झाली.
  • परिधान करण्यायोग्य वस्तूंबद्दल बोलायचे झाल्यास, मागील वर्षाच्या तुलनेत ते 2 टक्क्यांनी वाढून $8.3 अब्ज झाले आहे.