भारतात वाढत आहे नोकियाची जादू, आता फोन नाही, तर 5Gने करत आहे धूमाकुळ, 3 महिन्यात 9500 कोटींची विक्री


एक काळ असा होता, जेव्हा नोकिया ब्रँड भारतात प्रसिद्ध होता. मग नोकियाचा स्वतःचा संघर्ष सुरू झाला. पण आता काळ पुन्हा एकदा बदलत आहे. नोकियाची जादू भारतीय लोकांच्या डोक्यावर बोलत आहे. कंपनीच्या विक्रीचे आकडे याची साक्ष देत आहेत. अवघ्या तीन महिन्यांत नोकियाने 9500 कोटींहून अधिक रुपयांची विक्री केली आहे.

देशात 5G सेवा सुरू झाल्यानंतर नोकियाच्या महसुलातही वाढ दिसून आली आहे. नोकियाचा महसूल एप्रिल ते जून या तिमाहीत 9500 कोटी रुपये झाला आहे. कंपनीचे इंडिया मार्केट हेड संजय मलिक यांनी सांगितले की, भारतातील 5G ​​ची वाढ जगातील इतर अनेक विकसित देशांपेक्षा जास्त आहे. नोकिया भारतात व्होडाफोन आयडियाचे 4जी नेटवर्क देखील हाताळत आहे.

नोकियाने आपला फोन ब्रँड एचएमडी ग्लोबलला विकला आहे, परंतु तरीही ती दूरसंचार क्षेत्रातील उपकरणे बनवण्यात जगातील आघाडीची कंपनी आहे. जी एरिक्सन आणि हुवाईला बाजारात आव्हान देते. कंपनीचा एका तिमाहीत 9500 कोटी रुपयांचा महसूल हा 1994-95 नंतर सर्वाधिक आहे. संजय मलिक सांगतात की, आता कंपनीचे लक्ष रेडिओ (ट्रान्समीटर) पलीकडे व्यवसाय करण्यावर आहे. कंपनीचा अंदाज आहे की वर्षाच्या अखेरीस, देशातील सर्व 4G साइट्सपैकी सुमारे 45 टक्के 5G असतील. अशा स्थितीत त्याची वाढ होत राहील.

नोकियाचा भारतातील मोठा व्यवसाय व्होडाफोन आयडियाच्या विद्यमान 4G नेटवर्कच्या ऑपरेशन्सचा ताबा घेणे आहे. या संदर्भात संजय मलिक म्हणाले की, आम्ही नेटवर्कचे व्यवस्थापन करत आहोत आणि त्याची गुणवत्ता अद्ययावत ठेवत आहोत. आम्ही त्याच्याशी 4G आणि 5G वाढीबद्दल बोललो आहोत. ते निधीसाठी बँका आणि गुंतवणूकदारांशी चर्चा करत आहे, ज्याची त्यांना खूप गरज आहे.