नितीन देसाई बनवणार होते छत्रपती शिवरायांच्या राज्याभिषेकाचा देखावा, अपूर्ण राहिला लालबागच्या राजाचा मंडप


राष्ट्रीय पुरस्कार विजेते कला दिग्दर्शक नितीन देसाई हे महाराष्ट्रातील कर्जत येथील एनडी स्टुडिओमध्ये मृतावस्थेत आढळले. सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, नितीन देसाई यांचा मृतदेह एनडी स्टुडिओमध्ये लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आला. नितीन देसाई एकेकाळी करोडो रुपयांच्या मेगा बजेट चित्रपट आणि टीव्ही मालिका बनवायचे. नितीन देसाई दरवर्षी सेवा म्हणून मुंबईतील प्रसिद्ध गणपती ‘लालबागचा राजा’च्या राजवाडा सजवयाचे. यावर्षी त्यांना छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या राज्याभिषेकाचा देखावा बनवायचा होता.

गेल्या वर्षी राममंदिराचा देखावा बनवणाऱ्या नितीन देसाई यांनी महिनाभरापूर्वीच लालबागच्या राजाच्या मंडपामध्ये सेट बनवण्यास सुरुवात केली होती. यावर्षी त्यांना छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या राज्याभिषेकाचा देखावा बनवायचा होता. सुमारे 349 वर्षांपूर्वी शिवाजी महाराजांचा राज्याभिषेक झाला आणि नितीन देसाई यांना त्यांच्या कलेतून तो क्षण पुन्हा एकदा अविस्मरणीय करायचा होता.

सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, त्यांच्या निधनानंतर सेटचे काम अपूर्ण राहिले असून, गणपतीच्या आगमनाला अवघे 45 दिवस उरले आहेत. अशा स्थितीत यंदा देखाव्याचे काम कसे पूर्ण होणार, असा प्रश्न ‘लालबागचा राजा’ मंडळासमोर आहे.

लालबागचा राजा या चित्रपटाच्या सेटबद्दल बोलताना नितीन देसाई म्हणाले होते की, मी जेव्हाही बाप्पाची सेवा करतो, तेव्हा वर्षभर आधीच विचार करतो. ‘लालबागचा राजा’चा सेट बनवायला मला सहा महिने लागतात. लालबागच्या राजाच्या माध्यमातून मीही माझ्या कलेची नव्याने सुरुवात करतो. म्हणूनच मला 365 दिवस चिंतन करायला आवडते. तुम्हाला दरवर्षी दिसणारा भव्य सेट हे आमच्या मेहनतीचे फळ आहे.