Swiggy-Zomato वर तुम्ही किती उडवले पैसे? गुगलच्या या फीचरमधून तुम्हाला मिळणार संपूर्ण माहिती


घरी स्वयंपाक करावासा वाटत नाही, ऑफिसमधून उशिरा आलो, 5 मैत्रिणींसोबत जमलो किंवा कॅन्टीनला आज चांगले जेवण बनवले नाही. हे सर्व प्रसंग असे आहेत, जेव्हा आपण स्विगी किंवा झोमॅटो वरून ऑनलाइन अन्न ऑर्डर करण्यास एक क्षणही थांबत नाही. त्या प्रसंगी होणारा हा खर्च आपल्याला फारसा त्रास देत नाही, परंतु दीर्घकाळासाठी जर तुम्ही तुमच्या कष्टाचे पैसे या फूड अॅप्सवर ऑर्डर करण्यात खर्च करत असाल आणि तुमच्या आरोग्याशी स्वतंत्रपणे खेळत असाल. अशा परिस्थितीत तुम्ही स्विगी आणि झोमॅटोवर किती पैसे खर्च केले हे सांगण्यासाठी गुगलचे एक फीचर काम करेल आणि याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या खर्चावरही नियंत्रण ठेवू शकता.

आपण सर्वजण आपल्या फोन किंवा लॅपटॉपमध्ये Google Chrome ब्राउझर वापरतो. फक्त या ब्राउझरवर, असा विस्तार आहे, जो तुम्हाला स्विगी आणि झोमॅटोकडून आतापर्यंत केलेल्या खर्चाचा संपूर्ण हिशोब देईल. तुम्हाला ही प्रक्रिया कळताच, तुमच्या लक्षात येईल की या अॅप्सवरून खाद्यपदार्थ ऑर्डर करण्यात तुम्ही किती पैसे वाया घालवले आहेत, ते तुम्हाला तुमच्या खर्चावर नियंत्रण ठेवण्यास प्रवृत्त करेल.

Google च्या या एक्स्टेंशन कॅल्क्युलेटरमुळे, तुम्हाला तुमचा Swiggy-Zomato ऑर्डर हिस्ट्री शोधण्याची गरज नाही. हे एका क्लिकवर तुम्हाला आतापर्यंत खर्च केलेले पैसे दर्शवेल. यासाठी तुम्हाला गुगल क्रोम ब्राउझरवर ‘स्पेंडिंग कॅल्क्युलेटर फॉर स्विगी आणि झोमॅटो’ हे एक्स्टेंशन जोडावे लागेल. तुम्ही गुगलवर साधे सर्च करून ते जोडू शकता.

यानंतर तुम्हाला काहीही करण्याची गरज नाही, फक्त Google Chrome वर जा आणि तुमच्या Swiggy आणि Zomato खात्यात लॉग इन करा. हा विस्तार तुमचा आतापर्यंतचा सर्व खर्च सांगेल.

ही प्रक्रिया आहे

  • स्विगी किंवा झोमॅटोमध्ये लॉग इन केल्यानंतर तुम्हाला या एक्स्टेंशनवर क्लिक करावे लागेल.
  • तुम्हाला ते क्रोम ब्राउझरच्या एक्स्टेंशन बार किंवा अॅड्रेस बारच्या पुढे सापडेल.
  • या विस्तारावर क्लिक केल्यानंतर, ते तुम्हाला स्विगी आणि झोमॅटोची किंमत मोजण्यास सांगेल.
  • तुम्ही Swiggy आणि Zomato मधील कोणत्याही एकावर क्लिक करू शकता. यासह एक लीडरबोर्ड उघडेल जिथे तुमचे सर्व खर्च दिसतील.

या कॅल्क्युलेटरची आणखी एक खास गोष्ट म्हणजे यावर तुम्हाला खर्चानुसार तुमची रँकिंग देखील कळेल. म्हणजे संपूर्ण भारतभर खाद्यपदार्थ ऑर्डर करण्याच्या बाबतीत तुम्ही कोणत्या क्रमांकावर आहात, हेही तुम्हाला या कॅल्क्युलेटरवरून कळेल. एवढेच नाही तर तुम्ही आतापर्यंत कोणत्या ऑर्डरवर सर्वाधिक खर्च केला आहे, याचीही माहिती मिळेल.

या कॅल्क्युलेटरच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या ऑनलाइन अन्न वितरणाच्या खर्चाचा मागोवा घेऊ शकता, जे तुम्हाला तुमचे खर्च नियंत्रणात ठेवण्यास मदत करेल. हे तुमच्या खिशासाठी तसेच शरीराच्या आरोग्यासाठी चांगले सिद्ध होईल.