श्रावण पौर्णिमा 2023 : पौर्णिमेच्या रात्री कोणते उपाय केल्यावर प्रसन्न होईल लक्ष्मी माता


यंदा श्रावण महिन्यात दोन पौर्णिमा आहेत. श्रावणाची पहिली पौर्णिमा आज म्हणजेच 1 ऑगस्ट रोजी आहे, तर दुसरी पौर्णिमा 30 ऑगस्ट रोजी साजरी केली जाईल. श्रावण महिन्याची पहिली पौर्णिमा अधिक विशेष मानली जाते, कारण ती अधिकमासात येते. हिंदू धर्मात पौर्णिमा ही नेहमीच विशेष मानली गेली आहे. या तिथीला लोक गंगेत स्नान करतात आणि गरीबांना पुष्कळ दान आणि धर्म करतात. अधिकमास पौर्णिमेला दान-पुण्य केल्याने श्रीहरी आणि भगवान शिव या दोघांच्या आशीर्वादांचा वर्षाव होतो आणि घरात सुख-समृद्धी येते, अशी धार्मिक श्रद्धा आहे.

धनवृद्धीसाठी श्रावण पौर्णिमेला अनेक उपाय सांगण्यात आले आहेत. पिंपळाच्या झाडावर दूध आणि गुलाबाची पाने पाण्यात मिसळून अर्पण केल्याने देवी लक्ष्मीची कृपादृष्टी सुरू होते. अशी अनेक कामे आहेत, अधिकामास पौर्णिमेच्या रात्री केली, तर देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते आणि आशीर्वाद देतात. पौर्णिमेच्या रात्री देवी लक्ष्मी सुख-समृद्धी देणारी कोणती कामे आहेत, ती येथे वाचा.

पिंपळ वृक्ष उपाय
पौर्णिमेच्या रात्री पिंपळाच्या झाडाखाली धनाची माता लक्ष्मीची पूजा करा आणि तिला आपल्या घरी येण्याचे मनापासून आमंत्रण द्या. असे मानले जाते की हा उपाय केल्याने देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते आणि सुख-समृद्धीचा मार्ग खुला होतो. हा उपाय केल्याने आर्थिक संकट दूर होते.

बजरंगबली पूर्ण करेल मनोकामना
श्रावण पौर्णिमा जर मंगळवारी आली तर ती खूप शुभ मानली जाते. रात्री बजरंगबलीसमोर चमेलीच्या तेलाचा दिवा लावा आणि हनुमान चालीसा पाठ करा आणि देवासमोर तुमची इच्छा सांगा, हा उपाय केल्याने देवाचा विशेष आशीर्वादांचा वर्षाव सुरू होतो.

पौर्णिमेसाठी उपाय
गरोदर महिलांनी पौर्णिमेच्या रात्री चंद्रप्रकाशाखाली काही काळ उभे राहावे. चंद्राचा प्रकाश नक्कीच त्याच्या नाभीवर पडेल अशा प्रकारे उभे राहिले पाहिजे. हा उपाय केल्याने गर्भात वाढणारे मूल खूप धाडसी आणि कुशाग्र मनाचे बनू शकते.

अशा प्रकारे होईल धनप्राप्ती
जर तुम्ही पैशाच्या कमतरतेने झगडत असाल आणि तुम्हाला पैसा मिळविण्याचा कोणताही मार्ग सापडत नसेल, तर पौर्णिमेच्या रात्री कच्च्या दुधात तांदूळ आणि साखर मिसळून अर्घ्य चंद्राला अर्पण करा. असे मानले जाते की हा उपाय काही पौर्णिमेपर्यंत सतत केल्याने धनप्राप्तीचे बंद झालेले सर्व मार्ग मोकळे होतात.