अक्षय कुमारच्या OMG 2 मध्ये होणार 25 बदल, चित्रपटाला मिळाले A प्रमाणपत्र


अक्षय कुमार, पंकज त्रिपाठी आणि यामी गौतम यांच्या ओह माय गॉड 2 (OMG 2) चित्रपटाच्या रिलीजचा मार्ग मोकळा झाला आहे. बऱ्याच दिवसांपासून सेन्सॉर बोर्डाकडून प्रमाणपत्राच्या प्रतीक्षेत असलेला हा चित्रपट ए सर्टिफिकेटसह प्रदर्शित होणार आहे. याशिवाय, सीबीएफसीशी दीर्घ संभाषणानंतर, निर्मात्यांनी चित्रपटात 25 बदल करण्यास सहमती दर्शविली आहे. आता हा चित्रपट 11 ऑगस्टला वेळेवर प्रदर्शित होणार आहे.

अलीकडेच या चित्रपटाचा ट्रेलर सेन्सॉर बोर्डाने U/A प्रमाणपत्र देऊन पास केला होता. मात्र, या चित्रपटाबाबत साशंकता कायम होती. चित्रपट पास झाला, पण निर्मात्यांनी लक्ष दिले नाही आणि अनेक बदल करून तो प्रदर्शित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. सेन्सॉर बोर्डाचे अध्यक्ष प्रसून जोशी यांनी प्रमाणपत्रापूर्वी हा चित्रपट स्वतः पाहिला. किंबहुना, अलीकडच्या काळात आदिपुरुष आणि ओपेनहायमर यांसारख्या चित्रपटांबाबत बराच गदारोळ झाला आहे. अशा परिस्थितीत सेन्सॉर बोर्डही काळजीपूर्वक चित्रपटांना प्रमाणपत्र देत आहे.

OMG 2 च्या निर्मात्यांना सर्वात मोठा दिलासा म्हणजे चित्रपटात कोणतेही कट केले गेले नाहीत. पण निर्मात्यांनी चित्रपटाला U/A प्रमाणपत्र देण्याची मागणी केली होती, ती मान्य झाली नाही. अहवालानुसार, रिव्हाईजिंग कमिटीने म्हटले होते की चित्रपटात अनेक कट केले गेले तरच त्याला U/A प्रमाणपत्र दिले जाईल. मात्र निर्माते यासाठी तयार नव्हते. चित्रपटाचा रनिंग टाइम 2 तास 36 मिनिटे 10 सेकंद असेल. म्हणजेच अक्षयचा चित्रपट 156 मिनिटांचा असेल. तत्पूर्वी ओएमजी 2 ची दोन गाणी रिलीज झाली आहेत.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की OMG चा पहिला भाग लोकांना खूप आवडला होता. पहिल्या भागाच्या यशामुळे निर्माते दुसरा भाग घेऊन आले आहेत. पहिल्या भागात परेश रावल मुख्य भूमिकेत असले तरी यावेळी अक्षयसोबत पंकज त्रिपाठी आहे.