देशातील 3 मोठ्या बँकांनी वाढवले ​​व्याजदर, ज्यामुळे तुमच्या कर्जावर होणार असा परिणाम


देशातील दोन सरकारी आणि एका खासगी बँकेने कर्जाच्या व्याजदरात बदल केले आहेत. यात पंजाब नॅशनल बँक, बँक ऑफ इंडिया आणि ICICI बँकेचा समावेश आहे. बँकांनी जवळपास सर्व मुदतीच्या कर्जासाठी MCLR बदलला आहे. नवीन कर्ज दर 1 ऑगस्ट 2023 पासून लागू होतील. त्याचा तुमच्यावर कसा परिणाम होईल हे तुम्हाला माहीत आहे का?

खरं तर, बँकेचा MCLR दर हा किमान व्याजदर असतो, ज्याच्या खाली बँक कर्ज देत नाही. अशा परिस्थितीत बँकेने MCLR वाढवल्यास किंवा त्यात काही बदल केल्यास त्याचा थेट परिणाम कर्जदारांवर होतो. जाणून घ्या कोणत्या बँकेने MCLR किती वाढवला आहे…

आयसीआयसीआय बँक
ICICI बँकेने सर्व मुदत कर्जावरील व्याजदरात 0.05 टक्क्यांनी वाढ केली आहे. यामध्ये एक दिवस, एक महिना ते एक वर्ष आणि त्याहून अधिक कालावधीच्या कर्जांचा समावेश आहे. आतापासून, रात्रभर आणि एक महिन्याच्या कर्जासाठी MCLR 8.40% असेल. तीन महिन्यांसाठी 8.45%, सहा महिन्यांसाठी 8.80% आणि एका वर्षासाठी 8.90% दराने व्याज आकारले जाईल.

पंजाब नॅशनल बँक
सध्या पंजाब नॅशनल बँकेने MCLR मध्ये कोणताही बदल केलेला नाही. हे रात्रभरासाठी 8.10%, एका महिन्यासाठी 8.20%, तीन महिन्यांसाठी 8.30%, सहा महिन्यांसाठी 8.50%, एका वर्षासाठी 8.60% आणि तीन वर्षे किंवा त्याहून अधिक कालावधीसाठी 8.90% आहेत.

बँक ऑफ इंडिया
बँक ऑफ इंडियाने त्यांच्या काही कर्जांसाठी MCLR वाढवला आहे. बँकेच्या वेबसाइटनुसार, वेगवेगळ्या कालावधीसाठी MCLR दर खालीलप्रमाणे आहे. रात्री 7.95%, एक महिना 8.15%, 3 महिने 8.30%, 6 महिने 8.50%, एक वर्ष 8.70%, तीन वर्षे आणि त्याहून अधिक कालावधीसाठी, 8.90% व्याज दर आकारला जाईल.