Instagram Tips : इन्स्टाग्रामवरील जाहिरातींमुळे तुम्ही त्रस्त आहात? त्यातुन सुटका करुन घेण्याचा हा आहे सोपा मार्ग


बहुतेक सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म पैसे कमवण्यासाठी जाहिरातींचा वापर करतात, अशा परिस्थितीत, इन्स्टाग्रामच्या फीड आणि स्टोरीमध्ये अनेक जाहिराती आणि प्रचारात्मक सामग्री दिसत राहते. यामुळे बऱ्याच वेळा ते क्लिक केले जातात आणि अनेक वेळा चिडचिड देखील सुरू होते, कारण फीड्सवर अनेक वेळा जास्त जाहिराती दिसतात. जर तुम्हाला या जाहिराती बघायच्या नसतील, तर तुम्ही ते सहज करू शकता, परंतु यासाठी तुम्हाला काही सोप्या स्टेप्स फॉलो कराव्या लागतील. यानंतर, तुम्ही रिल्स, स्टोरीज आणि इन्स्टाग्रामवरील फीडवरील सामग्री कोणत्याही जाहिरातीशिवाय स्क्रोल करण्यास सक्षम असाल.

तुमचे Instagram वर व्यावसायिक खाते असल्यास आणि लोक तुमच्या प्रोफाईल फीडमधून स्क्रोल करतात किंवा तुमचा Reel पाहतात, तेव्हा कोणत्या जाहिराती दाखवल्या जातात याबद्दल काळजी वाटत असल्यास, तुम्ही जाहिरातींच्या काही श्रेणींना ब्लॉक करू शकता आणि जाहिरातदारांना त्यांच्या जाहिराती दाखवण्यापासून रोखू शकता.

इंस्टाग्रामवर कशा ब्लॉक करायच्या जाहिराती

  • यासाठी आधी तुमचे इंस्टाग्राम अॅप ओपन करा आणि नंतर सेटिंग्ज ऑप्शनवर जा.
  • यानंतर क्रिएटर किंवा बिझनेसचा पर्याय निवडा.
  • प्रोफाईल फीड ब्लॉकलिस्टमधील जाहिराती किंवा रिल्स ब्लॉकलिस्टवरील जाहिरातींच्या पर्यायावर क्लिक करा.
  • जाहिरातींच्या काही श्रेणींना ब्लॉक करण्यासाठी, संपादन पर्यायावर क्लिक करा.
  • जाहिरातदार खाती अवरोधित करण्यासाठी, आपण अवरोधित करू इच्छित खाते शोधण्यासाठी अवरोधित खात्याच्या पुढे संपादित करा वर क्लिक करा.

आपण इच्छित असल्यास, आपण आपल्या इच्छेनुसार जाहिराती आणि त्यांचे खाते अनब्लॉक करू शकता. तुम्ही तुमच्या रीलवरील जाहिराती दाखवण्यासाठी टॉगल बंद करून तुमच्या रीलमधून सर्व जाहिराती पूर्णपणे काढून टाकू शकता. लक्षात ठेवा की असे केल्याने तुम्हाला भविष्यातील कमाईच्या संधींपासून वंचित राहावे लागेल.

ही जाहिरात प्लेसमेंट तुमच्या सेटिंग्जमध्ये दिसत नसल्यास, याक्षणी कोणत्याही जाहिराती ठेवल्या जात नाहीत. तुम्ही प्रोफाईल फीडमधील जाहिरातींसाठी किंवा रीलवरील जाहिरातींसाठी कमाईसाठी पात्र असल्यास, तुम्ही प्रोफाईल फीडमधील जाहिराती किंवा तुमच्या व्यावसायिक डॅशबोर्डवरील रीलवरील जाहिराती निवडू आणि ब्लॉक करू शकता. यानंतर, तुम्ही कमाई बंद देखील करू शकता.