LinkedIn वर एका झटक्यात मिळेल तुम्हाला नोकरी, AI चे नवीन फीचर करेल मदत


अॅप संशोधक ओवजी यांच्या मते, LinkedIn लवकरच वापरकर्त्यांना नोकऱ्यांसाठी अर्ज करण्यास आणि संपूर्ण प्रक्रिया सुलभ करण्यात मदत करेल. अहवालानुसार, एआय कोच नावाचे हे वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांना नोकऱ्यांसाठी अर्ज करण्यास, कौशल्य वाढविण्यात, त्यांच्या नेटवर्कशी कनेक्ट होण्याचे मार्ग शोधण्यात मदत करेल. येथे आम्ही तुम्हाला एआय तुम्हाला नोकरी शोधण्यात कशी मदत करेल आणि ते तुमच्यासाठी कसे फायदेशीर ठरेल ते सांगणार आहोत.

एआय बऱ्याच काळापासून आहे, परंतु ओपनएआयच्या चॅटजीपीटीच्या लोकप्रियतेमुळे, तंत्रज्ञानामध्ये रस वाढला आहे. AI चॅटबॉट नोव्हेंबर 2022 मध्ये सादर करण्यात आले आणि माणसांप्रमाणे प्रतिसाद देण्याच्या क्षमतेने लोकांना धक्का बसला. कथा लिहिणे असो, कविता आणि गाणी लिहिणे असो किंवा सामग्रीसाठी कल्पना मांडणे असो, ChatGPT लवकरच लोकांच्या सामग्रीच्या गरजांसाठी वन-स्टॉप सोल्यूशन बनले. चॅटजीपीटीच्या लोकप्रियतेनंतर मायक्रोसॉफ्ट आणि गुगलनेही त्यांचे स्वतःचे चॅटबॉट्स, बिंग आणि बार्ड लॉन्च केले आहेत.

या वर्षी मे मध्ये, अशी नोंद करण्यात आली होती की लिंक्डइन एका नवीन वैशिष्ट्याची चाचणी करत आहे, ज्यामध्ये ते त्यांच्या वापरकर्त्यांना त्यांच्यासाठी योग्य असलेल्या जॉब अॅप्लिकेशन्स तयार करण्यात मदत करण्यासाठी AI चा वापर करेल. अहवालानुसार, लिंक्डइन एका वैशिष्ट्याची चाचणी करत आहे, जे नोकरी शोधणाऱ्यांना कसे लिहायचे ते देऊन मदत करेल. जे ते हायरिंग मॅनेजरला पाठवू शकतात आणि नोकरी मिळण्याची शक्यता वाढवू शकतात. वापरकर्ते कव्हर लेटरसारखे संदेश तयार करू शकतील जे लहान आणि टू-द-पॉइंट असतील.