दुसऱ्या वनडेत रोहित शर्मा कोणाला वगळणार, कसा असेल भारतीय संघ ?


भारतीय संघाने वेस्ट इंडिजविरुद्धचा पहिला सामना जिंकून तीन सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. टीम इंडियाला हा विजय सहजासहजी मिळाला नाही. त्याच्या गोलंदाजांनी चांगली कामगिरी केली, पण फलंदाजांनी निराशा केली. भारताला केवळ 115 धावा करायच्या होत्या. अशा परिस्थितीत कर्णधार रोहित शर्माने संघातील युवा खेळाडूंना संधी दिली, मात्र त्यांनी निराशा केली. आता दुसरा सामना आज बार्बाडोसमध्येच होणार आहे. अशा परिस्थितीत रोहित दुसऱ्या सामन्यात प्लेईंग-11 बदलणार का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.

भारतीय गोलंदाजांनी यजमान विंडीजचा संघ 23 षटकांत 114 धावांत गुंडाळला. पण हे लक्ष्य गाठण्यासाठी भारताने पाच गडी गमावून 22.5 षटके घेतली. या सामन्यात भारताने आपल्या फलंदाजीच्या क्रमात बदल केले. सलामीसाठी शुभमन गिलसह रोहितच्या जागी इशान किशन, तर तिसऱ्या क्रमांकावर विराट कोहलीच्या जागी सूर्यकुमार यादव आला.

ईशानने ओपनिंग करताना फिफ्टी ठोकली होती, त्यामुळे तो संघात कायम राहणार हे निश्चित आहे. पण दुसऱ्या सामन्यात त्याला मधल्या फळीत फलंदाजी करावी लागू शकते, कारण संघ व्यवस्थापन दुसऱ्या सामन्यात प्रयोग टाळू इच्छितो. तिसऱ्या क्रमांकावर कोहलीचे पुनरागमनही निश्चित आहे. सूर्यकुमार यादव वनडेत सातत्याने अपयशी ठरत आहे. अशा स्थितीत संघ व्यवस्थापन सूर्यकुमारला संधी देणार का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. याशिवाय संजू सॅमसन संघात परतणार का, हा आणखी एक प्रश्न आहे. संघ व्यवस्थापन सूर्यकुमारला ड्रॉप करून संजूला खेळायला देऊ शकते. पण त्याची शक्यता कमी आहे.

विश्वचषकाच्या पार्श्वभूमीवर संघ व्यवस्थापन सूर्यकुमारला सतत संधी देऊ इच्छित आहे, जेणेकरून गरज पडल्यास तो श्रेयस अय्यरच्या जागी खेळू शकेल. संघाकडे इशानच्या रूपाने यष्टिरक्षक आहे, त्यामुळे अशा परिस्थितीत संजू खेळण्याची शक्यता नाही.

गोलंदाजीतही टीम इंडिया बदल करण्याची शक्यता नाही. संघ मुकेश कुमार आणि उमरान मलिकला संधी देऊ इच्छितो. उमरान दुसऱ्या सामन्यात अधिक गोलंदाजी करताना दिसेल. पहिल्या सामन्यात या तुफानी गोलंदाजाने केवळ तीन षटके टाकली होती. जोपर्यंत फिरकी जोडीचा संबंध आहे, कुलदीप यादव आणि रवींद्र जडेजा या दोघांनीही चमकदार गोलंदाजी केली, त्यामुळे यजमानांना मोठी धावसंख्या उभारता आली नाही. या दोघांनाही खेळवायचे ठरले आहे. खेळाडूला दुखापत झाली, तरच प्लेइंग-11 मध्ये बदल होण्याची शक्यता आहे, अन्यथा रोहित फक्त पहिल्या वनडेच्या संघासोबत खेळू शकतो.