विश्वचषकाच्या वेळापत्रकावरुन सुरु असलेल्या गोंधळादरम्यान भारतात पोहोचली ICCची टीम, घेत आहे तपशीलवार माहिती


आयसीसी आणि बीसीसीआयने यावर्षी ऑक्टोबर आणि नोव्हेंबरमध्ये भारतात होणाऱ्या एकदिवसीय विश्वचषकाचे वेळापत्रक जाहीर केले होते. मात्र गेल्या काही दिवसांपासून या वेळापत्रकात बदल होण्याची शक्यता असल्याच्या बातम्या येत आहेत. बीसीसीआयचे सचिव जय शाह यांनी सांगितले की, आयसीसीच्या काही सदस्यांनी वेळापत्रकाच्या संदर्भात त्यांच्याकडे काही मागण्या मांडल्या आहेत, ज्याचा ते विचार करत आहेत. दरम्यान, आयसीसीची एक विशेष टीम सध्या भारताच्या दौऱ्यावर आहे.

आयसीसीचे एक तपास पथक सध्या भारताच्या दौऱ्यावर असून, विश्वचषक सामन्यांच्या यजमानपदासाठी निवडण्यात आलेल्या स्टेडियमची पाहणी केली आहे. या संघात सुरक्षा, कार्यक्रम आणि प्रसारण तज्ञांचा समावेश आहे. विश्वचषक सुरू होण्यापूर्वी आयसीसीची एक टीम यजमान देशाला भेट देऊन या सर्व बाबी तपासते आणि काही कमतरता असल्यास ती पूर्ण करण्याच्या सूचना देते.

या पथकानेही आपले काम सुरू केले आहे. क्रिकबझच्या रिपोर्टनुसार, या टीमने पहिल्यांदा मुंबईतील वानखेडे स्टेडियमला ​​भेट दिली आणि सध्या ही टीम अहमदाबादमध्ये आहे. ही टीम भारतात होणाऱ्या विश्वचषक स्पर्धेच्या सर्व 12 ठिकाणांना भेट देणार आहे. यासोबतच ज्या मैदानावर सराव सामने खेळवले जाणार आहेत, त्या मैदानांनाही ती भेट देणार आहे. वेबसाइटच्या रिपोर्टनुसार, 25 जुलै रोजी या टीमने वानखेडे स्टेडियमला ​​भेट दिली आणि येथील व्यवस्थेबद्दल समाधान व्यक्त केले.

मुंबईनंतर, हा ICC संघ 26 जुलै रोजी चेन्नईतील चेपॉकला पोहोचला आणि त्यानंतर दुसऱ्या दिवशी केरळमधील तिरुवनंतपुरमला गेला जिथे सराव सामने होणार आहेत. शुक्रवारी हा संघ बेंगळुरूच्या एम चिन्नास्वामी स्टेडियमवर पोहोचला. क्रिकबझने आपल्या अहवालात तामिळनाडू क्रिकेट असोसिएशनच्या अधिकाऱ्याचा हवाला देत म्हटले आहे की, स्टेडियमच्या व्यवस्थेमुळे संघ आनंदी दिसत आहे.

आता ही टीम अहमदाबादमध्ये असून स्टेडियमची पाहणी करून अहवाल देणार आहे. यानंतर हा संघ 31 जुलै रोजी हैदराबादच्या उप्पल स्टेडियमवर जाणार आहे. क्रिकबझने आपल्या अहवालात सांगितले आहे की ही टीम राज्य संघटनांना मुख्यतः स्टेडियमच्या ऑपरेशनल बाबींवर सल्ला देत आहे, विशेषत: मैदानात आवश्यक असलेल्या गोष्टी. मैदानाच्या सुरक्षेशिवाय, आयसीसी संघ खेळाडू आणि सामना अधिकारी उपस्थित असलेल्या भागाची पाहणी करत आहे.