Old Car Buying Tips : नवीन की सेकंड हँड? नवीन ड्रायव्हरसाठी कोणती कार खरेदी करणे आहे योग्य?


जर तुम्हाला दररोज ऑफिस किंवा कॉलेजला जाताना बस आणि ऑटो इत्यादी सार्वजनिक वाहनांमधून प्रवास करताना त्रास होत असेल, तर ड्रायव्हिंग शिकणे हा एक चांगला पर्याय आहे. पण आता तुम्ही विचार करत असाल की तुम्ही ड्रायव्हिंग शिकाल, पण तुम्ही नवीन कार घ्याल की जुनी कार घ्याल? वास्तविक हा प्रश्न प्रत्येक नवीन चालकाच्या मनात येतो. अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुमची ही चिंता दूर करणार आहोत, येथे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कोणती कार खरेदी करणे तुमच्यासाठी चांगला पर्याय असेल.

नवीन कार घ्यायची की सेकंड हँड कार?
नवीन कार नवीनतम सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह येतात, त्यांच्यावर अधिक विश्वास ठेवला जाऊ शकतो. तथापि, त्यांची किंमत आणि विम्याची किंमत जास्त असू शकते. सेकंड हँड कार सामान्यत: स्वस्त असतात आणि तुम्हाला जास्त विमा संरक्षण आवश्यक नसते. तसे, बहुतेक भारतीय कुटुंबे सुरुवातीला सेकंड हँड कारकडे अधिक पाहतात, कारण त्याची किंमत बजेटमध्ये असते आणि त्यांना विमा इत्यादी खर्च भरावा लागत नाही.

नवीन कार खरेदी करण्यासाठी हे आहेत सर्वोत्तम पर्याय
जर तुम्ही नवीन ड्रायव्हिंग शिकला असाल, तर तुम्ही स्वस्त दरात येणारी वाहने खरेदी करू शकता, यामध्ये पहिले नाव मारुती सुझुकी अल्टो 800 आहे, ज्याची एक्स-शोरूम किंमत 3.39 लाख ते 5.03 लाख रुपये आहे.

Renault Kwid ची एक्स-शोरूम किंमत 4.64-7.72 लाख रुपये आहे, याशिवाय मारुती इग्निस देखील योग्य पर्याय असल्याचे सिद्ध होऊ शकते, त्याची एक्स-शोरूम किंमत 5.35-7.72 लाख रुपये आहे.

जुनी कार: जुन्या कारमध्ये सुरक्षिततेचा थोडासा धोका असतो आणि त्याच्या देखभालीसाठीही जास्त खर्च येतो. पण जर तुम्ही नवीन ड्रायव्हर असाल, तर तुम्ही ही कार खरेदी करू शकता. यामुळे गाडी खरेदी करताना थोडा फायदा होतो आणि तोटा झाला तरी फारसा त्रास होत नाही.

नवीन कार: जर तुम्हाला नवीन कार घ्यायची असेल, तर तुम्हाला त्यातील नवीनतम सुरक्षा वैशिष्ट्यांबद्दल खात्री मिळते. पण तुम्हाला ही कार सेकंड हँड कारपेक्षा महागात मिळू शकते आणि इन्शुरन्सचा खर्चही येतो. नवीन गाडीत स्क्रॅच झाला तरी आपण अडचणीत येतो, अशा परिस्थितीत नवीन ड्रायव्हिंग शिकणाऱ्या व्यक्तीने चूक केली, तर त्याचे मोठे नुकसान होते.