100 रुपयांपासून लाखांपर्यंतचा प्रवास, अशा प्रकारे इन्स्टाग्राम-यूट्यूबच्या माध्यमातून करु शकता मोठी कमाई


तुम्हालाही सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवरून पैसे कमवायचे असतील, तर ही माहिती तुमच्यासाठी खूप महत्त्वाची आहे. तसे, आजकाल प्रत्येक दुसरा व्यक्ती इन्स्टाग्रामवर रील्स किंवा यूट्यूबवर व्हिडिओ बनवतो, परंतु बहुतेक वापरकर्ते त्यांच्या व्हिडिओंना व्ह्यूज मिळत नाहीत किंवा जास्त पैसे कमवू शकत नसल्यामुळे काळजीत असतात. पण आता तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही, आज आम्ही तुम्हाला इंस्टाग्रामवरील लोकप्रिय प्रभावशाली, ब्लॉगर किंवा सेलिब्रिटीबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांनी फक्त 49 रुपयांपासून कमाई सुरू केली होती, जी आज एका रीलसाठी 7 लाख रुपये झाली आहे.

याचे सर्वात मोठे उदाहरण म्हणजे एल्विश यादवचा व्हायरल व्हिडिओ ज्याने यूट्यूब चॅनल रियल टॉकशी केलेल्या संभाषणात सांगितले की, सुरुवातीला एका व्हिडिओमधून त्याने 49-1200 रुपये कमावण्यास सुरुवात केली. जे आता ब्रँडच्या प्रमोशनसाठी एका रीलसाठी 7 लाख रुपयांपर्यंत शुल्क आकारतात. तो त्याच्या यूट्यूब चॅनलवरून महिन्याला सुमारे 15 लाख रुपये कमावतो. ब्रँड प्रमोशन, अॅप प्रमोशन इत्यादींमधून तो सुमारे 3-4 लाख रुपये कमावतो.

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की उर्फी जावेद केवळ सोशल मीडियावर सक्रिय राहून आणि सामग्री तयार करून एका महिन्यात 2 कोटी रुपये कमावते. त्यानुसार तिचे वार्षिक उत्पन्न 22 कोटी रुपये होते.

अशा प्रकारे तुम्ही कराल कमाई
ही दोन उदाहरणे आहेत, ज्यांनी सोशल मीडियातून कमाई करण्यासाठी कठोर परिश्रम घेतले आहेत, म्हणजेच त्यांनी लाखोंपर्यंत मजल मारली आहे. याचा अर्थ असा की तुम्ही तुमच्या इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूबवर तुमच्या टॅलेंट आणि आवडीनुसार व्हिडिओ बनवावेत आणि ते रोज बदलावे लागतील.

इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूबवर पैसे कमवण्याचे सोपे मार्ग

  • यासाठी, तुम्हाला इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूबवर सक्रिय राहावे लागेल आणि प्रत्येक ट्रेंड वापरून पहा, ट्रेडिंग गाणी वापरावी लागतील.
  • ब्रँड सहयोगासाठी, तुम्हाला समोरूनच ब्रँड पिच करावा लागेल, म्हणजेच यासाठी तुम्हाला सौंदर्य, त्वचेची काळजी, फॅशन यासारख्या ब्रँडशी जुळवून घ्यावे लागेल.
  • पिच करण्यासाठी, तुम्हाला मेलमध्ये तुमच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मची लिंक आणि वापरकर्तानाव, पूर्ण पत्ता, तुम्ही आतापर्यंत सहयोग केलेल्या ब्रँडची लिंक लिहावी लागेल आणि जर तुम्ही तसे केले नसेल, तर तुम्ही शक्य तितक्या कल्पकतेने टाइप करा आणि आपल्याबद्दल सांगा.
  • लक्षात ठेवा की मेल इतका लांब करू नका की वाचकाला कंटाळा येईल, या व्यतिरिक्त, जर तुम्हाला सुरुवातीला सशुल्क सहकार्य मिळाले नाही, तर तुम्ही ब्रँड्सशी बार्टर कोलाबोरेशन करू शकता.

रील्स बनवून तुम्ही दर महिन्याला कमवू शकता इतके पैसे
तुम्ही Reels बनवून दरमहा $1000 (सुमारे 82,008 रुपये), $5000 (सुमारे 4,09012 रुपये), अगदी $10,000 (रु. 8,20,083) कमवू शकता. हे सर्व तुम्ही Instagram च्या Reels बोनस प्रोग्रामद्वारे मिळवू शकता.