Facebook वर फ्यूचर सांगणारे टूल्सच खराब करेल तुमचे भविष्य, वापरण्यापूर्वी हे नक्की वाचा


जगभरात वापरले जाणारे सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म फेसबुकचे दररोज करोडो सक्रिय वापरकर्ते आहेत. अशा परिस्थितीत, वापरकर्त्यांना लक्ष्य करणे खूप सोपे आहे, सामान्यतः असे दिसून येते की फेसबुकवर स्क्रोल करताना, बऱ्याच वेळा मित्रांनी शेअर केलेले असे परिणाम दिसतात ज्यामध्ये मित्रांचे भविष्य किंवा त्यांच्याबद्दल काहीतरी सांगितले गेले आहे.

निकाल पाहून तुम्हालाही तुमच्याबद्दल जाणून घेण्याची उत्सुकता निर्माण झाली असेल की या साधनाद्वारे आम्हालाही स्वतःबद्दल जाणून घेऊया की भविष्यात आपण काय बनणार आहोत किंवा आपले भविष्य कसे असणार आहे? पण ही साधने तुमच्यासाठी डोकेदुखी ठरू शकतात, जाणून घ्या कसे.

जेव्हा तुम्ही तुमच्या मित्रांना फेसबुकवर असे काहीतरी शेअर करताना पाहता तेव्हा तुमच्याबद्दल जाणून घेण्याची उत्सुकता तुम्हाला असते. अशी काही साधने पाहिली आहेत, या साधनांचा वापर केल्यावर ते तुमचे भविष्य सांगतात, परंतु भविष्य जाणून घेण्याच्या एका चुकीने तुमचे भविष्य बिघडू नये, तुम्हाला फक्त ही गोष्ट लक्षात ठेवावी लागेल. पुढच्या वेळी असे काही करण्याआधी काही महत्त्वाच्या गोष्टी आहेत ज्या तुम्हाला अगोदर माहित असणे आवश्यक आहे.

असे कोणतेही टूल वापरण्यापूर्वी एक गोष्ट समजून घ्या की ही टूल्स फक्त आणि फक्त तुमच्याकडून तुमचा डेटा काढण्यासाठी बनवली आहेत, आता तुम्ही विचाराल कसे?

आपण या प्रश्नाचे सविस्तर उत्तर देऊ या, ज्या प्रकारे मोबाईल अॅप्स अशी साधने वापरण्यापूर्वी लोकांकडून तुमची परवानगी मागतात, त्याचप्रमाणे ही साधने तुमची Facebook प्रोफाइल, Facebook मित्रांची यादी इत्यादींमध्ये प्रवेश करण्यासाठी देखील या साधनांचा वापर करतात. ते तुमच्याकडून परवानगी मागतात.

एकदा परवानगी देणे म्हणजे ही साधने केवळ तुमचे फोटो आणि मित्रांची यादीच नाही, तर तुम्ही तुमच्या प्रोफाइलवर टाकलेली इतर वैयक्तिक माहिती देखील अॅक्सेस करू शकतात.