Weather Alert : जर तुम्ही फोनवर मित्राला हवामानाची स्थिती सांगत असाल, तर तुमच्यावरच कोसळेल वीज !


आजकाल मोठे असोत की लहान मुले, कोणीही काही वेगळे पाहतो, त्याचे फोटो-व्हिडीओ बनवू लागतो किंवा मित्रांना फोन करायला लागतो. मग माणसांमधली मारामारी असो, अपघात असो, पाऊस असो वा वीज पडणे असो. प्रत्येक परिस्थितीत, एखादी व्यक्ती फोनमधील नेट चालू करून व्हिडिओ बनवू लागते किंवा सोशल मीडियावर लाईव्ह सुरू करते. पण तुम्हाला माहीत आहे का की तुमची ही सवय कधीतरी तुमचाही जीव घेऊ शकते? आता तुम्ही विचार करत असाल की फोन वापरण्याचा धोका कसा आहे? पावसात फोन वापरणे धोकादायक आहे, त्यामुळे तो विनोद नाही, असे कधी ना कधी तुम्ही कोणीतरी ऐकले असेल. खरंतर यामागे एक मोठे कारण आहे, जे तुमच्या जीवाला धोका निर्माण करू शकते.

पावसात फोन वापरणे पडेल महागात
पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटामध्ये फोन वापरल्याने मृत्यूही होऊ शकतो. वास्तविक, मोबाईलचा स्फोट होण्यामागे अनेक कारणे आहेत, आकाशात वीज चमकणे आहे. पाऊस आणि वीजेमुळे फोन बॉम्बसारखा धोकादायक आणि स्फोटक बनतो. मोबाईल फोनमध्ये इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक फील्ड असतात, ज्यामुळे आकाशात चमकणारी वीज त्याकडे आकर्षित होते आणि त्यामुळे वीज पडण्याचा धोका वाढतो.

फोनची रेंज वीजेला करते आकर्षित
रिपोर्ट्सनुसार, पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटामध्ये जर तुम्ही मोकळ्या जागेवर फोन वापरलात, तर वीज कोसळण्याचा धोका वाढतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, या काळात फोन बंद असला तरी धोका कमी नाही. बंद फोनमध्येही इलेक्ट्रोमॅग्नेटिक रेंजला वीज स्वतःकडे खेचते. अशा परिस्थितीत, आपल्यासोबत कोणतीही धोकादायक दुर्घटना घडू नये हे महत्वाचे आहे, यासाठी आपण पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटामध्ये फोन वापरणे टाळावे.