बदलू शकते भारत-पाकिस्तान सामन्याची तारीख, वर्ल्ड कपच्या वेळापत्रकात होणार मोठा बदल, जाणून घ्या का ?


एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात 15 ऑक्टोबर रोजी अहमदाबादमध्ये सामना होणार आहे. पण आता ही तारीख बदलू शकते. हा सामना पुन्हा शेड्यूल केला जाऊ शकतो. असे का होत असेल असा प्रश्न तुम्हाला पडला असेल? तर याचे मुख्य कारण म्हणजे त्या दिवसापासूनच नवरात्रीची सुरुवात. नवरात्रीत संपूर्ण गुजरातमध्ये नवरात्र साजरी केली जाते आणि त्यानंतर भारत-पाकिस्तान सामन्याचे ठिकाण अहमदाबाद ही राजधानी आहे. अशा परिस्थितीत आयसीसीने बीसीसीआयला यावर विचार करण्याचा सल्ला दिल्याचे बोलले जात आहे.

आता जर भारत-पाकिस्तान सामना पुन्हा नियोजित झाला, तर त्याची तारीख बदलणार एवढे मात्र निश्चित. त्यामुळे ज्या चाहत्यांनी आधीच तिकिटे खरेदी केली आहेत, त्यांच्यासाठीही यामुळे अडचणी निर्माण होऊ शकतात. मॅचची तारीख बदलण्याआधीच हाय व्होल्टेज टीआरपीची वाट पाहणाऱ्या ब्रॉडकास्टरसमोर मोठा प्रश्न निर्माण होऊ शकतो.

बीसीसीआयच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने इंडियन एक्स्प्रेसला सांगितले की, ते या प्रकरणाची चौकशी करत आहेत आणि लवकरच निर्णय घेतील. ते म्हणाले की, सुरक्षा यंत्रणांकडून असेही सांगण्यात आले आहे की, नवरात्रीच्या काळात भारत-पाकिस्तानसारखे हायप्रोफाईल सामने टाळावेत.

बीसीसीआयने गेल्या महिन्यातच एकदिवसीय विश्वचषकाचे वेळापत्रक जाहीर केले होते. ठरलेल्या वेळापत्रकानुसार भारत-पाकिस्तान सामना अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर एक लाख प्रेक्षक क्षमतेच्या मैदानावर होणार आहे. या सामन्याशिवाय येथे आणखी 3 सामने खेळले जाणार आहेत, ज्यामध्ये न्यूझीलंड विरुद्ध इंग्लंड, इंग्लंड विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया आणि अंतिम सामना खेळवला जाणार आहे. भारतातील 10 शहरांमध्ये विश्वचषक स्पर्धा होणार आहे.

दरम्यान, बीसीसीआयचे सचिव जय शाह यांनी विश्वचषकाचे आयोजन करणाऱ्या सर्व क्रिकेट संघटनांना पत्र लिहून 27 जुलै रोजी दिल्लीत बैठकीसाठी बोलावले आहे. या बैठकीत भारत-पाकिस्तान सामन्यावर चर्चा होणार असून या महान सामन्याची नवी तारीखही ठरवली जाणार असल्याचे मानले जात आहे.