आता 15 ऑक्टोबरऐवजी या तारखेला होऊ शकतो भारत-पाकिस्तान सामना, हजारो चाहते मोठ्या संभ्रमात !


वर्ल्डकपमध्ये भारत आणि पाकिस्तान पुन्हा एकदा आमनेसामने येणार आहेत. आयसीसीच्या वेळापत्रकानुसार भारत-पाकिस्तान सामना 15 ऑक्टोबरला होणार आहे. पण आता या सामन्याच्या तारखेत बदल होऊ शकतो, असे वृत्त आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, भारत-पाकिस्तान सामना आता 15 ऑक्टोबर ऐवजी 14 ऑक्टोबरला होऊ शकतो.

वास्तविक नवरात्रीची सुरुवात 15 ऑक्टोबरपासून होत आहे आणि अहमदाबादमध्ये ती मोठ्या थाटामाटात साजरी केली जाते. या उत्सवादरम्यान सुरक्षा व्यवस्था कडेकोट आहे. आता भारत-पाकिस्तान सामनाही 15 ऑक्टोबरला होणार असेल, तर दोन्ही ठिकाणी कडेकोट बंदोबस्त ठेवणे सुरक्षा यंत्रणांना सोपे जाणार नाही. अशा परिस्थितीत सुरक्षा यंत्रणांनी बीसीसीआयला भारत-पाकिस्तान सामन्याचे वेळापत्रक बदलण्याचा सल्ला दिला आहे.

आता भारत-पाकिस्तान सामना आता एक दिवस आधी म्हणजेच 14 ऑक्टोबरला अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर होणार असल्याच्या बातम्या येत आहेत. पण असे झाल्यास हजारो चाहत्यांना धक्का बसू शकतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारत-पाकिस्तान सामना पाहण्यासाठी एक लाखाहून अधिक लोक स्टेडियममध्ये पोहोचतील. यातील अनेक लोक देशाच्या इतर भागातून किंवा परदेशातून अहमदाबादला पोहोचतील. 15 ऑक्टोबरच्या अनुसार, लोकांनी राहण्यासाठी त्यांची फ्लाइट आणि हॉटेल्स बुक केलेली असावीत. आता या सामन्याची तारीख बदलली तर त्यांच्या बुकिंगचे काय होणार?

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की 15 ऑक्टोबरला होणाऱ्या भारत-पाकिस्तान सामन्याची क्रेझ इतकी आहे की अहमदाबादमधील सर्व हॉटेल्स मॅचच्या तीन महिने आधीच बुक करण्यात आली आहेत. अहमदाबादमध्ये क्वचितच असे कोणतेही हॉटेल असेल जिथे 15 ऑक्टोबरला एकही खोली रिकामी असेल. अहमदाबादमधील हॉटेलच्या खोल्यांच्या किमतीही 20 पटीने वाढल्या आहेत. पंचतारांकित हॉटेलच्या खोल्यांचे भाडे दररोज 75 हजारांपर्यंत सांगितले जात आहे.

तसे, केवळ हॉटेलच नाही तर अनेकांनी हॉटेलच्या खोल्या उपलब्ध नसल्याबद्दल हॉस्पिटलचे बेडही बुक केले आहेत. अहवालानुसार, अहमदाबादमध्ये भारत-पाकिस्तान सामना पाहण्यासाठी लोकांनी एका दिवसासाठी हॉस्पिटलमध्ये बेड बुक केले आहेत. निमित्त आहे फुल बॉडी चेकअपचे, पण चाहत्यांचे टार्गेट भारत-पाकिस्तान सामना असल्याचे बोलले जात आहे. मात्र, 14 ऑक्टोबरला भारत-पाकिस्तान सामना झाला, तर चाहत्यांच्या हॉटेल आणि फ्लाइट बुकिंगचे काय होणार? हा मोठा प्रश्न बनला आहे.