अब्जाधीशांच्या दुनियेत गौतम अदानींचा दबदबा, मस्क-अंबानींना मागे टाकून बनले नंबर-1 !


गौतम अदानी यांच्यासाठी बऱ्याच दिवसांनी आनंदाची बातमी आली आहे. अब्जाधीशांच्या दुनियेत ते पुन्हा एकदा टॉप 20 मध्ये परतले आहेत. तसेच 25 जुलै रोजी जगातील कोणत्याही अब्जाधीशाच्या संपत्तीत त्यांच्यापेक्षा जास्त वाढ झालेली नाही. याचा अर्थ मंगळवारी संपत्ती वाढीच्या बाबतीत एलन मस्क आणि मुकेश अंबानी यांनाही मागे टाकले आहे. प्रत्यक्षात मंगळवारी गौतम अदानी यांच्या कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये वाढ झाली होती. त्यामुळे त्यांच्या संपत्तीत वाढ झाली आहे. येत्या काही दिवसांत अदानींच्या संपत्तीत आणखी वाढ होऊ शकते. या वाढीनंतर त्याची एकूण संपत्ती किती झाली आहे, हे देखील आपण जाणून घेऊ या.

बऱ्याच काळानंतर गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत प्रचंड वाढ झाली आहे. ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार, मंगळवारी गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत 3.03 अब्ज डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 25 हजार कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. त्यानंतर त्यांची एकूण संपत्ती 63.8 अब्ज डॉलर झाली आहे. तसे, यावर्षी अदानीच्या संपत्तीत $ 56.7 बिलियनची घट झाली आहे, जी काही काळापर्यंत $ 60 बिलियनपेक्षा जास्त झाली होती. तसे, या वाढीमुळे, त्यांची एंट्री जगातील टॉप 20 अब्जाधीशांच्या यादीत झाली आहे.

दुसरीकडे मुकेश अंबानींच्या संपत्तीत वाढ झाली असली, तरी ती माफकच राहिली. सलग दोन दिवसांच्या घसरणीने मुकेश अंबानी यांची संपत्ती 245 दशलक्ष डॉलर्स झाली आहे. त्यानंतर त्यांची एकूण संपत्ती $95.3 बिलियन झाली आहे. काही दिवसांपूर्वी ते $99.5 बिलियनवर पोहोचले होते. तसे, या वर्षी त्यांची एकूण संपत्ती $8.15 बिलियनने वाढली आहे आणि ते जगातील आणि आशियातील 12 व्या क्रमांकाचे श्रीमंत उद्योगपती आहेत.

दुसरीकडे, जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती एलन मस्क यांच्या संपत्तीत घट झाली आहे. मंगळवारी गौतम अदानी यांच्या संपत्तीत $2.70 अब्जची घट झाली आहे. त्यानंतर त्यांची एकूण संपत्ती 236 अब्ज डॉलरवर आली आहे. तसे, या वर्षी मस्कच्या संपत्तीत $99.1 बिलियनची सर्वाधिक वाढ झाली आहे.