भारतात प्ले स्टोअरवर उपलब्ध झाले ChatGPT चे अँड्रॉइड अॅप, डाउनलोड करा आणि अशा प्रकारे वापरा


ChatGPT चे अँड्रॉइड मोबाईल अॅप अखेर भारतात उपलब्ध झाले आहे. ChatGPT ची नोंदणी गुगल प्ले-स्टोअरवर गेल्या आठवड्यातच सुरू झाली आणि आता हे अॅप डाउनलोडसाठी उपलब्ध आहे. ChatGPT एक कृत्रिम बुद्धिमत्ता (AI) चॅटबॉट आहे, जो OpenAI नावाच्या स्टार्टअपने विकसित केला आहे. ChatGPT चे iOS अॅप दोन महिन्यांपूर्वी लॉन्च करण्यात आले होते.

ChatGPT चे अँड्रॉइड अॅप यूएस, भारत, बांगलादेश आणि ब्राझीलमध्ये लाँच करण्यात आले असून, पुढील काही आठवड्यांत इतर देशांमध्येही लॉन्च करण्याची योजना आहे. जरी ChatGPT अॅप विनामूल्य आहे, परंतु तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही प्रीमियम सबस्क्रिप्शन घेऊ शकता, त्यानंतर तुम्हाला ChatGPT (GPT-4) अधिक चांगल्या प्रकारे वापरण्याची संधी मिळेल. याशिवाय Incognito Mode सारखे अनेक फीचर्स उपलब्ध असतील.

तुम्ही देखील अशा लोकांपैकी एक असाल ज्यांनी Google Play-Store वर ChatGPT साठी नोंदणी केली असेल, तर तुम्हाला फक्त अॅप अपडेट करायचे आहे. जर तुम्ही नोंदणी केली नसेल तर तुम्ही गुगल प्ले-स्टोअरवर ChatGPT शोधू शकता. ChatGPT चा आकार 6MB आहे. डाउनलोड केल्यानंतर, तुम्ही तुमच्या जीमेल आयडीने चॅटजीपीटीवर लॉग इन करून ते वापरू शकता. जर तुम्ही आधीच ChatGPT वापरत असाल तर तुम्ही पासवर्ड आणि आयडीने लॉगिन करू शकता आणि जर नसेल तर तुम्हाला प्रथम खाते तयार करावे लागेल, जे विनामूल्य आहे.