32 वर्षीय गोलंदाजाचा हाहाकारी विक्रम, T20 मध्ये 8 धावांत केले 7 फलंदाज बाद, 23 धावांत संघ आऊट


T20 क्रिकेटमध्ये इतिहास रचला आहे. पण असा इतिहास पहिल्यांदाच घडला आहे. गोलंदाजांनी यापूर्वी अनेकदा 4-5 विकेट घेतल्या आहेत, परंतु पुरुषांच्या T20I मध्ये 7 विकेट घेतल्याचे प्रथमच दिसून आले आहे. विश्वविक्रमाचे हे अतुलनीय दृश्य चीन आणि मलेशिया यांच्यात झालेल्या T20I सामन्यात पाहायला मिळाले. क्वालालंपूरमध्ये खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात जे काही घडले, ते काही जादूपेक्षा कमी नव्हते, यावर विश्वास ठेवा आणि, याचा अंदाज तुम्ही यावरून लावू शकता की, मलेशियाला हा सामना जिंकण्यासाठी फक्त 29 चेंडूंचा सामना केला.

आता तुम्ही विचार करत असाल की हा 32 वर्षीय गोलंदाज कोण आहे, ज्याने पुरुषांच्या T20 च्या इतिहासात यापूर्वी कधीही घडले नव्हते. 7 विकेट घेणारा हा मलेशियाचा गोलंदाज म्हणजे स्याजरुल इदारेस, ज्याने एकट्याने चीनची झोप उडवली.

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करण्यासाठी उतरलेल्या चीनच्या संघाने सहज दुहेरी आकडा गाठला. मात्र त्यानंतर एकदा सियाजरूल आक्रमणावर आल्याने चीनच्या फलंदाजांवर संकट कोसळले. एकामागून एक फलंदाज सयाजरुलच्या समोर आले आणि बाद झाल्यावर परत डगआऊटमध्ये गेले.

याचा परिणाम असा झाला की सयाजरुल इदार्सने आपल्या 4 षटकात केवळ 8 धावा दिल्या आणि 7 चायनीज फलंदाजांना आपला बळी बनवले. अशाप्रकारे, पुरुषांच्या T20I मध्ये 7 विकेट घेणारा तो पहिला गोलंदाज ठरला. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे त्याने चीनच्या 7 फलंदाजांना क्लीन बोल्ड केले.

उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज स्याजरुल इद्रासने केलेल्या कहराचा परिणाम असा झाला की चीनचा संपूर्ण संघ अवघ्या 23 धावांत ऑलआऊट झाला. म्हणजे मलेशियाला विजयासाठी फक्त 24 धावा करायच्या होत्या, ज्या त्यांनी 91 चेंडू बाकी असताना 2 गडी गमावून पूर्ण केले. म्हणजेच मलेशियाच्या संघाने 29 चेंडूत 8 विकेट्स राखून सामना जिंकला.