IVF उपचार घेत असलेल्या महिलांनी चुकूनही करू नयेत या चुका


जेव्हा स्त्रीला नैसर्गिकरित्या गर्भधारणा होणे कठीण असते, तेव्हा IVF उपचार केले जातात. पण या उपचारादरम्यान काही गोष्टींची काळजी घेणे अत्यंत आवश्यक आहे. यामध्ये निरोगी जीवनशैलीपासून ते निरोगी आहारापर्यंत अनेक गोष्टींचा समावेश आहे. या उपचारादरम्यान निष्काळजीपणामुळे अनेक समस्या उद्भवू शकतात.

यात एक मोठे कारण समाविष्ट आहे की हे उपचार देखील अयशस्वी होऊ शकतात. आयव्हीएफ उपचारादरम्यान महिलांनी कोणत्या चुका टाळल्या पाहिजेत ते येथे जाणून घेऊया.

आयव्हीएफ उपचाराची प्रक्रिया खूप थकवणारी असू शकते. या काळात तुम्हाला मानसिक आणि शारीरिक थकवा जाणवू शकतो. हॉस्पिटलमध्ये वारंवार भेटी देणे कधीकधी तणावपूर्ण असते. यामुळे स्त्रिया कधीकधी खूप ताण घेतात. हे उपचार देखील अपयशाचे कारण बनू शकतात. पण तुम्ही तणावाचे व्यवस्थापन करणे महत्त्वाचे आहे. मन शांत ठेवा.

जर तुमची जीवनशैली आणि आहार योग्य नसेल, तर ते आयव्हीएफ उपचारांसाठी चांगले नाही. म्हणूनच आपण निरोगी जीवनशैलीचे पालन करणे महत्वाचे आहे. वेळेवर खा. वेळेवर झोप सकस आहार घ्या. औषधे वेळेवर घ्या.

जर महिलांना नैसर्गिकरित्या गर्भधारणा करता येत नसेल तर त्यांना IVF उपचार घेण्यास बराच वेळ लागतो. इतर उपचारांना अधिक महत्त्व देते. पण वाढत्या वयामुळे आयव्हीएफ उपचार अयशस्वी होऊ शकतात. त्यामुळे जर तुम्हाला ही उपचारपद्धती घ्यायची असेल तर लवकरच हा पर्याय निवडा.

गर्भधारणेदरम्यान खूप विश्रांती घेण्याचा सल्ला क्वचितच दिला जातो. IVF उपचारादरम्यान देखील, सर्व वेळ पडून राहणे किंवा खूप विश्रांती घेणे टाळले पाहिजे. यादरम्यान, काही शारीरिक हालचाली करणे देखील आवश्यक आहे. जरी या उपचारादरम्यान महिलांना खूप थकवा जाणवतो. त्यामुळे बहुतेक जण विश्रांती घेतच असतात. पण हे योग्य नाही.

उपचारादरम्यान काही अस्वस्थता असल्यास डॉक्टरांशी संपर्क साधा. अनेक महिला उपचारासाठी ऑनलाइन शोध घेतात. पण हे योग्य नाही. यामुळे त्रास होऊ शकतो. म्हणूनच कोणत्याही समस्या उद्भवल्यास डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही