व्हॉट्सअॅपमुळे वाढेल तुमचा व्यवसाय, 1 कोटी ट्रेडर्संना डिजिटल बनवणार मेटा आणि सीएआयटी


अमेरिकन कंपनी मेटाने सोमवारी सांगितले की, ती ‘बिझनेस विथ व्हॉट्सअॅप’ उपक्रमाचा विस्तार करत आहे. महाकाय टेक कंपनी कॉन्फेडरेशन ऑफ ऑल इंडिया ट्रेडर्स (CAIT) च्या सहकार्याने 1 कोटी सार्वजनिक व्यापाऱ्यांना डिजिटल बनवेल. CAIT आणि जागतिक तंत्रज्ञान कंपनी Meta च्या मालकीचे इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्म भागीदारी अंतर्गत काम करतील. दोन्ही मिळून देशातील 1 कोटी स्थानिक व्यापाऱ्यांना डिजिटल पद्धतीने प्रशिक्षित आणि कौशल्य प्रदान करतील.

स्थानिक डिजिटलायझेशनद्वारे छोट्या व्यवसायात संधी वाढवणे हे या भागीदारीचे उद्दिष्ट आहे. हे सर्व 29 राज्यांमधील 11 भाषांसह हायपर-लोकल डिजिटल प्रशिक्षणाद्वारे केले जाईल. ही भागीदारी 17 शहरांतील 10 लाख व्यापाऱ्यांना आणि 29 राज्यांतील 10 दशलक्ष व्यापाऱ्यांना प्रशिक्षण देण्यावर आधारित आहे.

कार्यशाळेत उपलब्ध होईल प्रशिक्षण
व्हॉट्सअॅपने म्हटले आहे की CAIT एक कार्यशाळा मालिका चालवेल ज्यामध्ये व्यापाऱ्यांना डिजिटल आणि कौशल्य प्रशिक्षण दिले जाईल. CAIT चे देशभरातील 40,000 व्यापारी संघटना आणि 8 कोटी व्यापाऱ्यांचे मजबूत नेटवर्क आहे. लहान आणि मध्यम दुकानदार आणि व्यापारी आपला व्यवसाय कसा डिजिटल करू शकतात, हे कार्यशाळेत सांगितले जाईल.

व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅपमुळे वाढेल व्यवसाय
त्यांना व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅपवर त्यांचे ‘डिजिटल शॉप’ उघडण्यासाठी सूचित केले जाईल. याशिवाय स्टोअर डिजिटल करण्याचा मार्गही सांगण्यात येणार आहे. कार्यशाळेत सहभागी होणाऱ्या व्यापाऱ्यांना अॅपची वैशिष्ट्ये आणि टूल्सचे प्रशिक्षण दिले जाईल.

व्हॉट्सअॅप बिझनेस अॅपच्या कॅटलॉग, क्विक रिप्लाय आणि क्लिक टू व्हॉट्सअॅप जाहिराती यांसारख्या वैशिष्ट्यांचा वापर कसा करायचा हे स्पष्ट केले जाईल. यामुळे छोट्या व्यापाऱ्यांची पोहोच जास्तीत जास्त ग्राहकांपर्यंत पोहोचेल आणि त्यांच्याशी संपर्क साधणे सोपे होईल.

कॉन्फेडरेशन ऑफ ऑल इंडिया ट्रेडर्स (CAT) चे राष्ट्रीय सरचिटणीस प्रवीण खंडेलवाल म्हणाले की, वेगाने विकसित होत असलेल्या व्यावसायिक गरजा लक्षात घेऊन तंत्रज्ञान खूप महत्त्वाचे आहे. खंडेलवाल यांचा असा विश्वास आहे की स्वत:ला सुधारण्यासाठी योग्य उपकरणांसह, संपूर्ण भारतातील व्यापारी त्यांचा व्यवसाय वाढवण्याचे नवीन मार्ग शिकून फायदा घेऊ शकतात.

यादरम्यान, मेटा, ग्लोबल अफेयर्सचे अध्यक्ष निक क्लेग म्हणाले, हे भारतातील उद्योजकतेचे युग आहे. भारत डिजिटल क्रांतीचा अनुभव घेत आहे आणि भारतीय उद्योजक आणि लहान व्यवसायांनी ज्या प्रकारे व्हॉट्सअॅप सारख्या तंत्रज्ञानाचा अवलंब केला आहे तो त्याचा एक मोठा भाग आहे.

ते पुढे म्हणाले की, आम्ही उद्योजक आणि लहान व्यावसायिकांना पुढील संधींचा पुरेपूर फायदा करून घेण्यास आणि भारताच्या तंत्रज्ञान जगताच्या केंद्रस्थानी राहण्यास मदत करू इच्छितो.