टीम इंडियाला विराट कोहलीची गरज, वेस्ट इंडिजविरुद्ध कसोटी मालिका जिंकल्यानंतर रोहित शर्माने सांगितली मोठी गोष्ट


वेस्ट इंडिजविरुद्धची कसोटी मालिका जिंकल्यानंतर भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने मोठे वक्तव्य केले आहे. रोहितचे हे विधान विराट कोहलीबाबत आहे. रोहित शर्माने कसोटी मालिकेनंतर विराट कोहलीचे जोरदार कौतुक केले आणि तमाम चाहत्यांना असेही सांगितले की टीम इंडियाला त्याच्यासारख्या खेळाडूची गरज का आहे?

रोहित शर्माचे हे वक्तव्य अशा वेळी आले आहे, जेव्हा टीम इंडिया बदलाकडे वळण्याचा विचार करत आहे. संघातील वरिष्ठ खेळाडूंना एकामागून एक बदलण्याचा आग्रह धरण्याचा त्याचा विचार आहे.

आता प्रश्न असा आहे की रोहित शर्मा असे का म्हणाला? भारताला कसोटी सामन्यांमध्ये विराट कोहलीसारख्या खेळाडूची गरज असल्याचे रोहितने म्हटले आहे. कसोटीत तो भारतीय फलंदाजीला ज्या प्रकारची ताकद देतो, तो ज्या प्रकारची खेळी खेळतो, भारताला या फॉरमॅटमध्ये या गोष्टींची गरज आहे. या मालिकेत विराट कोहलीने शानदार शतक झळकावले आणि त्याच्या बॅटमधून एकूण 197 धावा निघाल्या.

कसोटी क्रिकेटमध्ये टीम इंडियासाठी विराट कोहली का आवश्यक आहे याला उत्तर देताना रोहितने असेही सांगितले की, त्याच्या अनुभवाव्यतिरिक्त संघाला उत्साहाचीही गरज आहे, जो गरजेनुसार वेगवान धावा करू शकतो, तो भारतीय धावसंख्या वाढवू शकतो. तो म्हणाला की, जर विराट कोहली भारतीय कसोटी संघासाठी आवश्यक असेल, तर इशान किशनचीही गरज आहे, ज्याने वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटीत संधी मिळाल्यावर वेगवान धावा केल्या. एकूणच संघात अनुभव आणि उत्साह दोन्ही असणे आवश्यक आहे.

दरम्यान भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसरा कसोटी सामना विराट कोहलीच्या आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील 500 वा सामना होता. यामध्ये विराट कोहलीने शतक झळकावल्यानंतर त्याला ‘फॅब फोर’ची गरज नसून त्या ‘चौकडी’ची गरज असल्याची चर्चा होती. आता वेस्ट इंडिजमध्ये कसोटी मालिका जिंकल्यानंतर रोहित शर्माने विराट कोहलीबद्दल जे म्हटले तेही काहीसे असेच आहे.