मोहम्मद सिराजने मदतीची वाट न पाहता ऐकले रोहित शर्माचे म्हणणे आणि तो बनला हिरो


परिस्थिती विपरीत होती, पण मोहम्मद सिराजचा इरादा पक्का होता. त्याच्या उदात्त हेतूला कर्णधार रोहित शर्माची साथ मिळाली आणि तो पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये हिरो बनला. पावसाने पूर्ण होऊ न दिल्याने सामना अनिर्णित राहिला. तसे होऊ दिले असते, तर आमच्यावर विश्वास ठेवा, भारत कसोटी मालिकेत वेस्ट इंडिजला क्लीन स्वीप देऊ शकला असता. बरं, मोहम्मद सिराजने अनिर्णित सामन्यातही वर्चस्व गाजवले आणि कसोटी कारकिर्दीत प्रथमच सामनावीराचा पुरस्कार जिंकला.

पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये खेळल्या गेलेल्या मालिकेतील दुसऱ्या आणि शेवटच्या कसोटीत मोहम्मद सिराजने सामनावीर ठरल्यानंतर जे केले तेही आश्चर्यकारक होते. क्रिकेटच्या मोठ्या फॉरमॅटमध्ये तो पहिल्यांदाच सामनावीर ठरल्याचे त्याने आधीच सांगितले आहे. पण, निर्जीव खेळपट्टीवरही स्वत:साठी मदतीची वाट का पाहावी लागली नाही, असेही सांगितले.

सर्वप्रथम, हे जाणून घ्या की सिराजने वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटीत हे केले होते, ज्यामुळे त्याला सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले. त्याने या कसोटीच्या पहिल्या डावात 23.4 षटकात 60 धावांत 5 बळी घेतले. कसोटी कारकिर्दीत दुसऱ्यांदा एका डावात 5 बळी घेण्याचा पराक्रम त्याने केला. पण, असे केल्याने त्याला प्रथमच सामनावीर बनण्याचे भाग्य लाभले.

पोर्ट ऑफ स्पेनमध्ये सिराजच्या 5 विकेट्सचे मूल्य अधिक आहे, कारण त्याने अशा खेळपट्टीवर ही अप्रतिम स्क्रिप्ट लिहिली, ज्याचा त्याला फारसा फायदा झाला नाही. पण, तो नायक कोणता जो परिस्थितीला झुगारून खेळाला कलाटणी देत ​​नाही. सिराजनेही असेच काहीसे केले आणि हे करताना त्याला कर्णधार रोहित शर्माची पूर्ण साथ मिळाली.

वेगवान गोलंदाजांसाठी कमी उपयुक्त खेळपट्टीवर रोहित शर्माने मोहम्मद सिराजला मुक्त हात दिला. त्याने त्याच्या गोलंदाजीचा आनंद घेण्यास सांगितले. रोहितच्या या दृष्टिकोनाचा फायदा सिराज आणि टीम इंडियाला झाला. सिराज म्हणाले की, यानंतर त्याने फक्त त्याची योजना योग्य प्रकारे राबवण्यावर लक्ष केंद्रित केले आणि यश मिळवले. सिराजच्या मते, कमी उपयुक्त खेळपट्ट्यांवर विकेट घेण्याचा सर्वात मोठा फायदा म्हणजे आत्मविश्वास वाढतो.

जर आपण संपूर्ण मालिकेबद्दल बोललो, तर मोहम्मद सिराज हा भारताचा दुसरा सर्वात यशस्वी गोलंदाज होता. अश्विननंतर त्याने 2 कसोटी सामन्यात सर्वाधिक 7 विकेट्स घेतल्या आहेत.