Twitter New Logo : एलन मस्कने ट्विटरच्या ब्लू बर्डला दिला निरोप, बदलला लोगो


मायक्रो ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरचा लोगो बदलला आहे. एलन मस्कने ट्विटरवरून निळा पक्षी हटवला आहे, आता त्याच्या जागी X लोगो आला आहे. एलन मस्कने ट्विटरवरून ब्लू बर्डला निरोप दिला आहे. तर X.com वर गेल्यास Twitter उघडेल. एलन मस्क आणि ट्विटर सीईओ लिंडा याकारिनो यांचे प्रोफाइल बॅज देखील बदलले आहेत. बॅजवर निळ्या पक्ष्याच्या जागी X लिहिलेले आहे.

सध्या ट्विटर अकाउंटचे प्रोफाइल पिक्चर बदलण्यात आले आहे. ब्लू बर्ड सध्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर आहे. अमेरिकन कंपनीही आज त्याला निरोप देणार आहे. Twitter चे प्रोफाइल कसे बदललेले दिसते ते तुम्ही खाली पाहू शकता.

लिंडा याकारिनोने ट्विटरवर तिच्या एका पोस्टद्वारे ट्विटरचा नवीन लोगो शेअर केला आहे. ट्विटरचा लोगो बदलण्यासाठी फक्त 24 तास लागले, दोन दिवस अगोदर मस्कने त्याच्या 149 दशलक्ष फॉलोअर्सना X लोगो सुचवण्यासाठी आमंत्रित केले, त्यानंतर डिझाईनपैकी एक निवडला आणि त्याचा नवीन प्रोफाइल फोटो बनवला.


ट्विटरचा नवा लोगो देखील ट्विटरच्या सॅन फ्रान्सिस्को येथील मुख्यालयात दिसला. सीईओ लिंडा याकारिनो यांनी अधिकृत ट्विटर हँडलवर मुख्यालयाचे छायाचित्र शेअर केले. यामध्ये X ला लागून असलेली मुख्यालयाची इमारत बघायला मिळते.


ट्विटरवरील नवीन बदलांमुळे यूजर्सना पहिल्यांदाच अनेक नवीन गोष्टी करण्याची संधी मिळणार आहे. मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मवर ऑडिओ, व्हिडिओ, मेसेजिंग व्यतिरिक्त बँकिंग आणि ऑनलाइन पेमेंट सारखे काम देखील केले जाईल. हे नवीन संधी, कल्पना, वस्तू आणि सेवांसाठी जागतिक बाजारपेठ म्हणून उदयास येईल.

आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या माध्यमातून कंपनी ट्विटर म्हणजेच X मध्ये सुधारणा करेल. इन्स्टाग्रामच्या नवीन अॅप थ्रेड्ससाठी याला स्पर्धा करणे खरोखर कठीण होईल.

याकारिनोने यापूर्वी ट्विटरला दुसरी संधी म्हणून रीब्रँड करण्याच्या निर्णयाचे वर्णन केले होते. त्याच्या ट्विटनुसार, हे फारच दुर्मिळ आहे की तुम्हाला व्यावसायिक जीवनात मोठी छाप पाडण्याची दुसरी संधी मिळेल. ट्विटरने जगभरात स्वतःची एक वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. Twitter ने आमची संप्रेषणाची पद्धत बदलली आहे, आता X पुढे जाईल आणि ग्लोबल टाउन स्क्वेअर बदलेल.