आंध्र प्रदेशात उभारली जाणार श्रीरामचंद्रांची सर्वात उंच मुर्ती, होणार 300 कोटी खर्च


केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी रविवारी प्रभू रामाच्या सर्वात मोठ्या पुतळ्याची पायाभरणी केली. कुरनूलजवळील नंदयाल जिल्ह्यातील मंत्रालयम येथे उभारण्यात येणारी ही मूर्ती देशातील सर्वात मोठी रामाची मूर्ती असेल. हा 108 फूट लांबीचा पुतळा ‘पंचधातू’पासून बनवला जाणार आहे. जय श्री राम फाऊंडेशनच्या वतीने तयार करण्यात येत असलेल्या या पुतळ्याच्या उभारणीसाठी 300 कोटी रुपये खर्च करण्यात येणार आहेत.

श्री राघवेंद्र स्वामी मठाने भगवान रामाच्या या पुतळ्यासाठी 10 एकर जमीन दान केली आहे, जेणेकरून या भूमीवर देशातील सर्वात मोठी रामाची मूर्ती उभारता येईल. हा पुतळा शिल्पकार राम वानजी सुतार बनवणार आहेत, ज्यांनी गुजरातमधील केवडिया येथे जगातील सर्वात मोठ्या पुतळ्याची रचना स्टॅच्यू ऑफ युनिटी केली आहे. स्टॅच्यू ऑफ युनिटी, जगातील सर्वात मोठा पुतळा, भारताचे स्वातंत्र्यसेनानी आणि देशाचे पहिले गृहमंत्री वल्लभभाई पटेल यांचा पुतळा आहे. आता या मूर्तीची रचना करणारा शिल्पकारच रामाची सर्वात मोठी मूर्ती बनवणार आहे.

रविवारी गृहमंत्री अमित शहा यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे या कार्यक्रमात भाग घेतला आणि राम पुतळ्याची पायाभरणी केली. राघवेंद्र स्वामी मठाचे पुजारी सुबेंद्र तीर्थ स्वामी आणि माजी राज्यसभा खासदार टीजी व्यंकटेश हेही या कार्यक्रमाला उपस्थित होते. केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनीही याच क्षणी ट्विट केले आहे.

आंध्र प्रदेशातील कुरनूल येथील राघवेंद्र स्वामी मठात बांधण्यात येणाऱ्या भगवान रामाच्या 108 फूट उंच पुतळ्याची पायाभरणी केल्याचे गृहमंत्री अमित शहा यांनी सांगितले. ते पुढे म्हणाले की, प्रभू रामांचा हा विशाल पुतळा देशातील सर्वात मोठी राम मूर्ती असेल आणि त्यामुळे शहर भक्तीभावाने न्हाऊन निघेल. गृहमंत्री शाह यांनी ट्विट केले की हा पुतळा लोकांमध्ये आपली सभ्यता आणि मूल्यांप्रती बांधिलकीची भावना निर्माण करेल.