तुमच्या रेझ्युमेमध्ये तुम्ही या 2 मोठ्या चुका केल्या तर तुम्हाला मिळणार नाही गुगलमध्ये नोकरी


गुगलमध्ये नोकरी मिळवण्याचे प्रत्येकाचे स्वप्न असते, परंतु गुगलमध्ये नोकरी मिळवणे इतके सोपे नाही. गुगलच्या एका माजी कर्मचाऱ्याने, ज्यांनी कंपनीच्या रिक्रूटिंग विभागात काम केले होते, त्यांनी गुगलमध्ये नोकरी मिळवण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या उमेदवारांसाठी काही महत्त्वाच्या टिप्स शेअर केल्या आहेत, त्यांनी रिझ्युमेमध्ये उमेदवारांनी कोणत्या चुका करू नयेत, हे सांगितले आहे.

Google मध्ये नोकरी मिळवणे खूप कठीण आहे, कारण दरवर्षी 20 लाखांहून अधिक लोक Google मध्ये नोकरीसाठी अर्ज करतात. असे म्हणूया की हार्वर्डमध्ये प्रवेश मिळवण्यापेक्षा जास्त कठीण आहे. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला रिक्रूटर्सला प्रभावित करायचे असेल आणि Google मध्ये नोकरी मिळवायची असेल, तर तुम्हाला तुमच्या रेझ्युमेबाबत काळजी घेणे आवश्यक आहे.

अलीकडेच, एका बिझनेस इनसाइडरच्या अहवालात नमूद करण्यात आले आहे की, 2012 ते 2015 या कालावधीत गुगलमध्ये काम करणाऱ्या रिक्रूटर नोलन चर्चने सांगितले की, तुम्ही तुमच्या रेझ्युमेमध्ये कोणत्या दोन मोठ्या चुका टाळल्या पाहिजेत.

पहिली चूक जी तुम्ही टाळली पाहिजे ती म्हणजे अर्थ नसलेल्या अनेक शब्दांसह लांब परिच्छेद लिहिणे टाळावे. त्याने सांगितले की जर तुमचा रेझ्युमे असा दिसत असेल, तर तुम्ही भरती प्रक्रियेत पुढे जाऊ शकणार नाही.

रेझ्युमेमध्ये लोक सहसा जी दुसरी चूक करतात, ती म्हणजे ते रेझ्युमेमध्ये अनेक गोष्टी लिहितात ज्या स्पष्ट नसतात. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला तुमच्या रेझ्युमेमध्ये स्पष्टपणे कसे व्यक्त करायचे हे माहित असले पाहिजे आणि थोडक्यात गोष्टी सांगायला हव्यात. जर तुम्ही तुमच्या रेझ्युमेमध्ये हे करू शकत नसाल, तर तुम्हाला ऑफिसमधील लोकांशी संवाद साधण्यात अडचण येऊ शकते हे दर्शविते.

नोलन चर्चने सांगितले की अशा गोष्टींचे निराकरण करण्यासाठी तुम्ही एआय टूल्स जसे की ChatGPT किंवा Grammarly वापरू शकता. ही साधने तुमचा रेझ्युमे स्वच्छ करण्यासाठी आणि ते सादर करण्यायोग्य बनवण्यासाठी कार्य करतात.