निवडणुकीपूर्वी गडकरींचा सल्ला – होर्डिंग लावून किंवा मटण पार्टी देऊन मिळत नाही तिकीट


चार राज्यांत वर्षअखेरीस होणाऱ्या विधानसभा आणि त्यानंतर पुढील वर्षभरासाठी लोकसभेच्या तिकिटाच्या प्रतीक्षेत असलेल्या उमेदवारांना केंद्रीय मंत्री आणि भाजपच्या तगड्या नेत्याने एक सल्ला दिला आहे. निवडणुकीत काय करावे आणि काय करू नये, ज्यामुळे तिकीट आणि विजय मिळू शकतो, असे त्यांनी सांगितले आहे. नागपुरात एका सभेला संबोधित करताना गडकरींनी सर्वप्रथम सांगितले की, अनेक लोक त्यांच्याकडे आमदार, खासदार किंवा एमएलसीचे तिकीट मागण्यासाठी येतात. इतकेच नाही तर ज्या लोकांना तिकीट मिळत नाही, ते कॉलेज किंवा शाळेची मागणी करू लागतात, जेणेकरून त्यांना त्यातून कमाई करता येईल.

दरम्यान, एका कार्यक्रमात गडकरींनी निवडणुका जिंकण्याचा फॉर्म्युला सांगून, होर्डिंग्ज लावून, लोकांना मटण पार्टी दिल्याने विजय मिळत नसल्याचे सांगितले. निवडणुकीत विजय मिळवण्यासाठी जनतेचा विश्वास आणि प्रेम मिळवावे लागते. यासोबतच गडकरी आपले अनुभव सांगताना म्हणतात की, अनेक लोक त्यांच्याकडे येतात आणि म्हणतात की मला आमदार करा, खासदार करा.

गडकरी म्हणाले की, जेव्हा हे शक्य नसते, तेव्हा ते वैद्यकीय महाविद्यालय, अभियांत्रिकी महाविद्यालय किंवा बीएड-डी.एड महाविद्यालय मागू लागतात. तसे झाले नाही तरी ते प्राथमिक शाळेची मागणी करू लागतात आणि त्यामुळे आम्हाला मास्तरांचा अर्धा पगार मिळेल असे सांगतात. नागपूर येथील शिक्षक परिषदेच्या विद्यार्थी सत्कार कार्यक्रमात गडकरी देशाच्या शिक्षणाविषयी आपले विचार मांडत होते. ते म्हणाले की, देशाचे शिक्षण असे झाले आहे की लोक त्यातून कमावण्याचा विचार करतात. असे राजकारणही झाले आहे.

दरम्यान, केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी राजकारणात शक्यता शोधणाऱ्यांना सल्ला देताना म्हणतात की, निवडणुकीच्या काळात लोक प्रचारासाठी मोठमोठे होर्डिंग्ज आणि पोस्टर्स लावतात, पण त्यामुळे निवडणूक जिंकता येत नाही. निवडणुकीच्या वेळी प्रलोभने दाखवण्याऐवजी लोकांच्या मनात विश्वास आणि प्रेम निर्माण करून विजय मिळवला जातो. म्हणजेच निवडणुकीत होर्डिंग्ज लावण्यापेक्षा किंवा मटण पार्ट्या करण्यापेक्षा लोकांच्या हृदयात स्थान निर्माण करा, असा केंद्रीय मंत्री आणि भाजपचे माजी अध्यक्ष नितीन गडकरी यांनी नेत्यांना सल्ला दिला आहे.