चीटर पाकिस्तान, ज्युनियर आशिया चषकात उतरवली म्हाताऱ्यांची फौज, 6 खेळाडू ‘अपात्र’!


इमर्जिंग आशिया चषक 2023 च्या अंतिम फेरीत भारताचा पराभव केल्यानंतर पाकिस्तानी संघाला अभिमान आला आहे. या स्पर्धेत पाकिस्तानी संघाचा भारताकडून दारूण पराभव झाला होता. त्याचबरोबर आता पाकिस्तानी संघातील खेळाडूंच्या वयावरही प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. पाकिस्तानने आपल्या संघात अशा 6 खेळाडूंना संधी दिली ज्यांचे वय 23 वर्षांपेक्षा जास्त आहे आणि आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये खेळण्याचाही अनुभव आहे.

इमर्जिंग आशिया कप, ज्याला ज्युनियर आशिया कप म्हणूनही ओळखले जाते, श्रीलंकेत आयोजित केले जाते. या स्पर्धेत खेळण्यासाठी वयोमर्यादा नाही. इमर्जिंग आशिया कपमध्ये यापूर्वी 23 वर्षे किंवा त्यापेक्षा कमी वयाचे खेळाडू सहभागी झाले होते. बीसीसीआयने प्रामाणिकपणा दाखवत 23 वर्षांखालील संघाची निवड केली होती. दुसरीकडे, जर आपण पाकिस्तान आणि बांगलादेशसारख्या संघांबद्दल बोललो, तर त्यांनी आपल्या संघात 30 वर्षीय खेळाडूचाही समावेश केला आहे आणि ते आंतरराष्ट्रीय सामनेही खेळले आहेत. तर भारताचा ज्युनियर संघ या स्पर्धेत सहभागी झाला होता.

आता 30 वर्षांचा होणार आहे तैयब
भारताविरुद्धच्या अंतिम सामन्यात 71 चेंडूत 108 धावा करून इमर्जिंग आशिया चषक स्पर्धेत पाकिस्तानकडून खेळणारा तैयब ताहिर हा सर्वात वयस्कर खेळाडू ठरला. दोन दिवसांनंतर म्हणजेच 26 जुलै रोजी, तैयब 30 वर्षांचा होईल. त्याने पाकिस्तानसाठी तीन टी-20 सामनेही खेळले आहेत.

वसीमकडे आहे 43 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांचा अनुभव
पाकिस्तानचा मोहम्मद वसीम ज्युनियर भले फक्त 21 वर्षांचा असेल, पण त्याला 2 कसोटी, 14 एकदिवसीय आणि 27 T-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळण्याचा अनुभव आहे. असे असतानाही त्याने ज्युनियर आशिया चषक स्पर्धेत भाग घेतला.

बाबर आझमच्या संघात खेळतो शाहनवाज
पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये त्याच्या गोलंदाजीच्या कारनाम्यानंतर शाहनवाज दहानीला 2 एकदिवसीय आणि 11 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळण्याचा अनुभव आहे. वयाबद्दल बोलायचे झाले, तर तो 24 वर्षांचा आहे.

24 वर्षांचा ओमिर युसूफ
इमर्जिंग आशिया चषक स्पर्धेत पाकिस्तानकडून खेळणारा ओमिर बिन युसूफही 24 वर्षांचा आहे. त्याला पाकिस्तानकडून आंतरराष्ट्रीय सामने खेळण्याचा अनुभव नाही.

कामरानने केले आहे आंतरराष्ट्रीय पदार्पण
पाकिस्तानसाठी एका वनडेसाठी राष्ट्रीय संघात समाविष्ट झालेला कामरान गुलाम वयाच्या 27 व्या वर्षी ज्युनियर आशिया चषकातही दिसला होता.

28 वर्षीय खेळाडूला मिळाले ज्युनियर संघात स्थान
पाकिस्तानचा वेगवान गोलंदाज अमाद बटही आंतरराष्ट्रीय सामने खेळण्याच्या वयाचा आहे. त्याला पाकिस्तानकडून पदार्पणाची संधी मिळाली नसली, तरी वयाच्या 28 व्या वर्षी तो इमर्जिंग आशिया चषक स्पर्धेत मैदानात उतरला.

अर्शद इक्बाललाही मिळाली आहे T20I मध्ये संधी
वेगवान गोलंदाज अर्शद इक्बाल, जो पाकिस्तान राष्ट्रीय संघासाठी एक T20 आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला होता, तो देखील ज्युनियर आशिया कपचा भाग होता. तरीही त्याचे वय अवघे 22 वर्षे आहे.

वयाच्या 27 व्या वर्षी खेळला ज्युनियर आशिया कप
पाकिस्तानकडून तीन आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेला साहिबदाजा फरमानही इमर्जिंग आशिया कपमध्ये खेळण्यासाठी मैदानात उतरला होता. वरिष्ठ खेळाडू म्हणून साहिबजादा फरमान याचे वय 27 वर्षे आहे.

सयाम अयुबने केले आहे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण
भारताविरुद्धच्या अंतिम सामन्यात अर्धशतक झळकावणाऱ्या सयाम अयुबने पाकिस्तानकडून 8 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामनेही खेळले आहेत. तो फक्त 21 वर्षांचा आहे.