संपुष्टात येणार किम जोंगची बादशाहत! दक्षिण कोरियाने चॅलेंज देऊन वाढवले टेंशन


दक्षिण कोरिया आणि उत्तर कोरिया यांच्यातील युद्ध सर्वश्रुत आहे. पण आता हा लढा अण्वस्त्र हल्ल्यापर्यंत पोहोचला आहे. अमेरिकन आण्विक सक्षम पाणबुडी दक्षिण कोरियात आल्यानंतर प्योंगयांगने दक्षिण कोरियाला अण्वस्त्र हल्ल्याची धमकी दिली. याला प्रत्युत्तर म्हणून सेऊलने उत्तर कोरियाला सांगितले की, असे पाऊल उचलल्यास त्याचे वाईट परिणाम भोगावे लागतील. अण्वस्त्राचा वापर हा शासक किम जोंग उनचाही अंत असेल.

योनहाप वृत्तसंस्थेनुसार, प्योंगयांगचे संरक्षण मंत्री कांग सन-नाम यांनी दक्षिण कोरियामध्ये अमेरिकेच्या आण्विक पाणबुडीवर तिखट प्रतिक्रिया व्यक्त केली. आण्विक बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्र पाणबुडी यूएसएस केंटकी दक्षिण कोरियाला आल्याचा निषेध करणारे निवेदन त्यांनी जारी केले. याशिवाय दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेच्या अणु सल्लागार गटाच्या या आठवड्यात झालेल्या बैठकीवरही टीका केली आहे.

वृत्तसंस्था योनहॅपने सोल मंत्रालयाच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेच्या युतीवर उत्तर कोरियाने कोणताही अण्वस्त्र हल्ला केल्यास उत्तर कोरियाची सत्ता संपुष्टात येईल. वृत्तानुसार, शनिवारी उत्तर कोरियाने पश्चिमेकडे अनेक सागरी क्रूझ क्षेपणास्त्रे डागली.

योनहाप वृत्तसंस्थेनुसार, सोलच्या मंत्रालयाने उत्तर कोरियाच्या आण्विक आणि क्षेपणास्त्र धोक्यांपासून “योग्य” बचावात्मक उपाय म्हणून NCG मेळाव्याचा बचाव केला. यासोबतच उत्तर कोरियाला आडमुठेपणा करणारा देश मानणाऱ्या उत्तर कोरियाचा दावाही फेटाळला.

अमेरिकेची पाणबुडी केंटकी मंगळवारी आग्नेय बंदर शहर बुसान येथे दाखल झाली. त्यानंतर एनसीजी सत्र सुरू झाले. लष्करी क्षमता मजबूत करणे आणि त्याची विश्वासार्हता वाढवणे हा या सत्राचा मुख्य उद्देश आहे. या धोरणांतर्गत हे काम केले जात आहे. सोल आणि वॉशिंग्टन यांच्यातील लष्करी सहकार्याच्या पार्श्वभूमीवर त्यांच्या शस्त्रांच्या चाचण्या वाढवण्यात आल्याची माहिती आहे.