Fake Rating Review : रेटिंग आणि रिव्ह्यूच्या भरवशावर करत आहात का ऑनलाइन शॉपिंग? अशाप्रकारे होत आहे फसवणूक


जेव्हाही तुम्ही ऑनलाइन शॉपिंग करता तेव्हा सर्वप्रथम त्या उत्पादनाचे रिव्ह्यू आणि रेटिंग तपासता, मगच तुम्ही त्यांच्यावर विश्वास ठेवता आणि खरेदी करता. पण जर आम्ही म्हटलो की हे रिव्ह्यू-रेटिंग खोटे असू शकतात, तर तुमचा यावर विश्वास बसणार नाही. वास्तविक, हे खरे आहे की कोणतीही वस्तू ऑनलाइन खरेदी करण्यापूर्वी, त्याचे रेटिंग आणि रिव्ह्यू तपासणे खूप महत्वाचे आहे, परंतु हे अधिक महत्त्वाचे आहे की हे रिव्ह्यू खरे आहे की ते स्वयं-जनरेट केलेले रिव्ह्यू आहे, याशिवाय, पैसे देणाऱ्या प्रभावकांनी लिहिलेले हे खोटे रिव्ह्यू आहे.

जेव्हा आम्ही एका प्रभावशाली व्यक्तीशी त्याच्या सोशल मीडियावरील सहयोगाबद्दल बोललो, तेव्हा त्याने आम्हाला काहीतरी सांगितले, जे जाणून घेतल्यावर आम्हाला समजले की रिव्ह्यू गेम कसा सुरू होतो.

तुम्ही सोशल मीडियावर collaboration हा शब्द नक्कीच ऐकला असेल, सहयोग किंवा मोहिमेच्या नावाखाली काही निवडक प्रभावकांना ब्रँडचा प्रचार करण्यास सांगितले जाते आणि त्या बदल्यात त्यांना उत्पादने किंवा पैसे दिले जातात. परंतु प्रत्येक प्रभावक तुम्हाला रिव्ह्यू देण्यासाठी ही सामग्री वापरत आहे का याचा तुम्ही कधी विचार केला आहे का?

या फोटोनुसार, हे सहयोग म्हणते की तुम्ही वस्तू ऑर्डर करा आणि उत्पादनाचे रिव्ह्यू लिहा, त्या बदल्यात तुम्हाला उत्पादनाची किंमत परत दिली जाईल. यावरून हे स्पष्ट होते की काही उत्पादनांचे परीक्षण एकतर स्वतः लिहिलेले किंवा सांगितलेले आहेत.

या प्रकरणावर, ग्राहकांच्या सोयीसाठी वर्ष 2022 मध्ये एक नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्यात आली होती, ज्यामध्ये असे म्हटले होते की कोणत्याही प्लॅटफॉर्मवर एकदा पुनरावलोकन लिहिले गेले की ते संपादित केले जाऊ शकत नाही आणि ते हटविले जाऊ शकत नाही. याशिवाय कोणतीही वेबसाईट फेक रिव्ह्यू करताना आढळून आल्यास त्यावर कारवाई केली जाईल. ही मार्गदर्शक तत्त्वे सर्व ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म आणि वेबसाइटसाठी जारी करण्यात आली आहेत.