Kyle Jamieson : एमएस धोनीची साथ सोडणार खेळाडू 6 महिन्यांनंतर करणार मैदानात वापसी, खेळणार या संघाविरुद्ध


चेन्नई सुपर किंग्जची निराशा करणारा वेगवान गोलंदाज काइल जेम्सन दीर्घकाळानंतर मैदानावर खेळताना दिसणार आहे. यूएई विरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या तीन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेसाठी न्यूझीलंड संघात जेम्सनची न्यूझीलंडने निवड केली आहे. यासह जेम्सन फेब्रुवारीनंतर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळताना दिसणार आहे. न्यूझीलंडचा संघ ऑगस्टमध्ये यूएईचा दौरा करणार आहे. या दौऱ्यात संघातील अनेक वरिष्ठ आणि प्रमुख खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली आहे.

ही मालिका 17 ते 20 ऑगस्ट दरम्यान खेळवली जाणार आहे. या मालिकेसाठी न्यूझीलंड संघात फिन ऍलन, डेव्हॉन कॉनवे, मॅट हेन्री, अॅडम मिल्ने, ग्लेन फिलिप्स, इश सोधी यांचे नाव नाही. या दौऱ्यानंतर न्यूझीलंडचा संघ इंग्लंडच्या दौऱ्यावर जाणार असून चार सामन्यांची टी-20 मालिका खेळणार आहे. या दौऱ्यात संघाचे प्रमुख खेळाडू संघात परतणार आहेत.

IPL-2023 मध्ये महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखाली चेन्नई सुपर किंग्जने जेम्सनला 1 कोटी रुपयांना करारबद्ध केले होते. पण फेब्रुवारीमध्ये त्याच्या पाठीला दुखापत झाली आणि त्यामुळेच तो आयपीएल-2023 मध्ये सहभागी होऊ शकला नाही. गेल्या वर्षी जूनमध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत त्याला ही दुखापत झाली होती. तो दुखापतीतून परतला होता आणि त्याने फेब्रुवारीमध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या घरच्या मालिकेपूर्वी सराव सामन्यात भाग घेतला होता, पण त्याला पुन्हा दुखापत झाली होती. त्यामुळे आयपीएल खेळू शकलो नाही.

भारताचा वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहची शस्त्रक्रिया करणाऱ्या डॉक्टरांनी तिथे आणि त्याच रुग्णालयात जेम्सनवर शस्त्रक्रिया केली आहे. बुमराहही गेल्या वर्षी सप्टेंबरपासून मैदानापासून दूर असून दुखापतीतून पुनरागमन करत आहे.

जेम्सनच्या पाठीवरही शस्त्रक्रिया झाली आणि आता तो पूर्णपणे बरा झाला असून मैदानात परतण्याची तयारी करत आहे. दुखापतीतून परतणाऱ्या खेळाडूला सामन्याच्या सरावाची गरज असते जेणेकरून तो त्याच्या लयीत परत येऊ शकेल आणि सामन्यातील फिटनेस साध्य करू शकेल. जेम्सनची यूएई विरुद्धच्या मालिकेत निवड करण्यात आली आहे जेणेकरून तो आपल्या लयीत परत येऊ शकेल आणि इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेपूर्वी मॅच फिटनेस परत मिळवू शकेल. या वर्षी एकदिवसीय विश्वचषकही खेळवला जाणार आहे आणि त्यादृष्टीने जेम्सन संघासाठी खूप महत्त्वाचा आहे.